Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยphenomกับH/Dseagateครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยphenomกับH/Dseagateครับ

1.-ทำไมเจ้าPHENOMถึงไม่เจอปัญหาBUS RAMลดลงเมื่อตัวคูณเป็นเลขคี่ละครับ
    -แล้วรวมถึงตัวคูณเป็น 0.5 ก็ไม่มีปัญหาด้วยหรือป่าวครับ
    *ถ้ารู้คงไม่สอยATLON 6000+ แต่คงเอา 8450+ มาแทน (T^T)

2.H/D SEAGATE SERIES .ES หรือ ENTERPRISE SERVER มันดียังไงอะครับ อ่านในบทความก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมมันแพงกว่าตัวที่ไม่ใช่ .ES มากมายเลย มันใช้ชิ้นส่วนประกอบคุณภาพสูงกว่า หรือว่าเพราะอะไรครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีใครอธิบายเลย ซักข้อก็ยังดีนะนะ

Comment

ตอบแบบคร่าวๆก็ได้ครับ ยากรู้ บอกซักข้อก็ยังดี

Comment

ตอบข้อ2 เพราะHDแบบENTERPRISE ออกแบบมาให้เปิดได้นานๆครับ เลยแพงกว่าเป็นธรรมดา
        Last edited by s38593; 3 Dec 2008, 17:51:25.

Comment

บัสไม่เต็มมันไม่ดียังไงครับ

8450 ไม่ได้แรงไปกว่า 6000+ หรอกครับ

Comment

H/D SEAGATE SERIES .ES มันแรงกว่าแระทนกว่าครับ นิยมเอาไปทำ Server ราคามันเลยแรงตามครับ

Comment

ข้อ 1. บัสแรมของ Phenom มันเกี่ยวกับตัวคูณแล้วครับ วิ่งเต็มตลอด

ข้อ 2. เล่น WD 6400AAKS ดีกว่าครับ ถูกกว่า แต่แรงพอๆ กัน ไม่หนีกันครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                ข้อ 1. บัสแรมของ Phenom มันเกี่ยวกับตัวคูณแล้วครับ วิ่งเต็มตลอด

ข้อ 2. เล่น WD 6400AAKS ดีกว่าครับ ถูกกว่า แต่แรงพอๆ กัน ไม่หนีกันครับ

ขอบคุณครับทุกท่าน พอเข้าใจความน่าใช้ของ PHEMOM ละครับ

**แต่ว่า H/D WD 6400AAKS มันมี MEM CACH 16 mb จะแรงกว่า seagate รุ่นที่ mem cach 32 mb ที่ราคาพอๆกันหรอครับ ชักสนใจ อธิบายตรงนี้ให้หน่อยครับ

Comment

Working...
                X