Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่า พอใส่การืดจอตัวใหม่ที่พึ่งซื้อมาเเล้วคอมเกิดอาการ Restart เองอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่า พอใส่การืดจอตัวใหม่ที่พึ่งซื้อมาเเล้วคอมเกิดอาการ Restart เองอ่ะครับ

เริ่ม ซวยเเล้วสิครับ คือพอม่ะวานใส่การ์ดจอ 8800gts ไป ตอนกลางคืนก็เล่นได้ปกตินะครับ เเต่พอมาตอนเช้า ลองเปิดเล่นดูมัน Restart ตัวเองอ่ะครับ ผมสงสัยว่า psu ผมไม่พอหรือเปล่าครับ หรือเกี่ยวกับอย่างอื่น

คือเล่นไปสักประมาน 1-2ชั่วโมง หรือมากกว่านั้น มันก็จะ restart อ่ะครับ

เช็ตจาก speddfan เเล้วคอมร้อนมากครับ มันเป็นส่วนนึ่งในการรีสตาทหรือเปล่าครับ

psu 520 watt tsunami ครับ

นี่รูปครับ
    Last edited by vgakup; 13 Feb 2009, 19:02:41.

psu กี่วัตต์ ยี่ห้ออะไรหรือครับ

Comment

PSU 520WATT Tsunami ครับ

ตอนนี้ลองปรับรอบพัดลมของการ์ดจอเป็น 100% มันจะเป็นไรไหมครับ

Comment

ลองไม่ปรับรอบพัดลม แล้วมันยัง restart ไหมครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ลองไม่ปรับรอบพัดลม แล้วมันยัง restart ไหมครับ

Restart ครับ

เพราะมัน REstart ผมเลยลองปรับรอบดูครับ

Comment

ผมว่าความร้อนมีส่วนมากเลยครับแล้วกาดจอตัวเดิมมันร้อนแบบนี้ปล่าวครับเพราะความร้อนกาดจอสูงเหมือนกันยิ่งท่าเจอเกมหนักๆมันอาจร้อนกว่านี้อีกนะครับ

Comment

Originally posted by phimarn View Post
              ผมว่าความร้อนมีส่วนมากเลยครับแล้วกาดจอตัวเดิมมันร้อนแบบนี้ปล่าวครับเพราะความร้อนกาดจอสูงเหมือนกันยิ่งท่าเจอเกมหนักๆมันอาจร้อนกว่านี้อีกนะครับ
              คอมไม่เคยมีการ์ดจอครับ ตัวนี้ตัวเเรก ส่วนใหญ่ใช้เเต่ ออนบอร์ดอ่ะครับ

เเล้ว psu 520 watt tsunami นี่พอไหมอ่ะครับ

เอ่อเห็นช่างบอกว่าอาจเป็นที่้้เเรมก็ได้

ปล.ความร้อนที่เห็นผม เเค่เปิดเครื่องนะยังไม่ได้เล่นเกมส์เลยครับ Y-Y

Comment

Originally posted by vgakup View Post
                Restart ครับ

เพราะมัน REstart ผมเลยลองปรับรอบดูครับ
                แล้วหายไหมครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  แล้วหายไหมครับ

ตอนนี้ยังไม่มีอาการ Restart ครับ

Comment

มันร้อนขนาดนั้นเลยหรือครับ แปลกจัง

Comment

มันร้อนขนาดนั้นเลยหรือครับ แปลกจัง
                      ตัวนี้มีสติ้กเกอ้เเปะหน้ากล่องว่า oc edition อ่ะคับ นี่คืือเหตุผลที่มันร้อนป่ะครับ เเล้วถ้าทำให้มันเย็นลงกว่านี้มันจะหายไหมครับ

เเล้ว psu นี่สรุปพอไหมอ่ะครับ 520 watt

Comment

รอฟังคำตอบคร้าบบ

Comment

ไม่แน่ใจครับ แต่ psu ซึนามิ มันก็จ่ายไฟได้ดีกว่า ติดเคสนะครับ

Comment

VGA ตัวนี้ผมเคยใช้คร๊าฟ แดกไฟมากๆ ใช้ Tsunami 580W ได้ 4 เดือน PSU เสื่อมเลยครับ

ผมเกรงว่า PSU จะจ่ายไฟไม่พอครับ

แนะนำถูกหน่อนก็ DTECH 650W+ ไม่งั้นก็เล่น PSU ดีๆ ตัวละ 2,000 บาท+ เลยครับ

Comment

ไม่แน่ใจครับ แต่ psu ซึนามิ มันก็จ่ายไฟได้ดีกว่า ติดเคสนะครับ

Comment

Working...
                              X