Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่า พอใส่การืดจอตัวใหม่ที่พึ่งซื้อมาเเล้วคอมเกิดอาการ Restart เองอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สงสัยต้องยกไปให้ช่างดูจิงๆ ><

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
      ไม่ต้อง งง ครับ Tsunami มีช่วงหนึ่ง ที่มีล็อตที่เป็นวัตต์แท้ แต่หายากมาก

Comment

ผมว่าเปลี่ยนPSU ดีกว่า

Comment

ผมว่าเล่นไปก็เตรียมถังดับเพลิงด้วยนะครับ เผื่อไหม้ แต่ผมว่าร้อนแบบแปลกๆ ไฟ CPU ถ้าไม่ได้คล็อกนี่มันร้อนเกินไปนะครับ พัดลมดูแล้วก็วิ่ง เต็มที่ของมันแล้ว พัดลม CPU ติดแน่นกับบอรด์หรือเปล่า

Comment

Originally posted by LordPongpon View Post
            ผมว่าเล่นไปก็เตรียมถังดับเพลิงด้วยนะครับ เผื่อไหม้ แต่ผมว่าร้อนแบบแปลกๆ ไฟ CPU ถ้าไม่ได้คล็อกนี่มันร้อนเกินไปนะครับ พัดลมดูแล้วก็วิ่ง เต็มที่ของมันแล้ว พัดลม CPU ติดแน่นกับบอรด์หรือเปล่า

ผมว่าไอร้อนจาการ์ดจอมันทำให้ร้อนไปทั้งเครื่องเลยป่ะอ่ะครับ นี่ผม เปิดฝาเคสนะครับ

เเละก็ มันทำห้องร้อนทั้งห้องเลยอ่ะครับ

Comment

ผมใช้ 8800gts เหมือนกันใช้ 500w liberty enermax ครับ

ไม่มีปัญหา เคยอยุ่ครั้งนึง เปิดไม่ขึ้น พัดลมหมุนแต่ไม่ boot ส่งไปซ่อมเสีย 500บ. กลับมาปกติ
              ถามเค้า เค้าบอกว่าเค้าก็ไม่ทราบ แม่มัน- -..

ผมคิดว่า ผมปิด-เปิด โดยไม่ปิด-เปิด สวิทPSU ปิดเครื่องเสร็จปิดสวิทปลั๊กพ่วง-ดึงปลั๊กออกเลย เปิดก็เช่นกัน
              อาจจะกระชากหรือไงไม่ทราบ

Comment

Working...
              X