Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพอะไรดีครับ ช่วยคิดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพอะไรดีครับ ช่วยคิดหน่อย

CPU E6750
    M/B P35-DS3R
    RAM Giel 1*2GB/800
    VGA HD3650 SAPPHIRE
    HDD WD 320GB
    PSU 460W ENERMAX
    จอ 19นิ้ว

ซื้อมาได้เกือบ 2 ปีละครับ

ใจจะเปลี่ยนจอเป็น 22นิ้ว
    มีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ
    แล้ว CPU ยังใช้ได้อีกนานไหม
    เกมที่เล่นก็พวก NFS PES2009 เกมส์โหดก็เล่นบ้าง
    M/B ต้องเปลี่ยนไหมครับ
    RAM DDR3 น่าเล่นไหมครับช่วงนี้

เง้อ สเปคเหมาะสมแล้วค่ะ ยังใช้ได้อีกนานเลย

มีจอ 19 นิ้วแล้ว ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเป็นจอ 22 นิ้วหรอกค่ะ

เปลืองเงินปล่าวๆ อิอิ

Comment

แรมเป็น2Gอีกตัวนึง

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนเห็นที่จะเป็นการ์ดจอนะครับผม การ์ดดีๆ ตอนนี้ก็เริ่มจะถูกแล้วครับ แต่ถ้าอยากเพิ่มความแรงขึ้นอีก ก็เห็นทีจะต้อง E6750 ไปเที่ยวตลาดมือ 2 แล้วพา Q9400 กลับบ้านแล้วหละครับ แล้วก็จะอยู่กันไปอีกยาวเลยครับ...

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนจอเป็น 22นิ้ว มันจะใหญ่มากเกินไปไหมครับ
          ผมชอบนอนดูหนัง***งประมาณ 6-7ฟุต
          แล้ว 4770 1GB จะมีมาไหม

Comment

Originally posted by linkinkue View Post
            CPU E6750
            M/B P35-DS3R
            RAM Giel 1*2GB/800
            VGA HD3650 SAPPHIRE
            HDD WD 320GB
            PSU 460W ENERMAX
            จอ 19นิ้ว

ซื้อมาได้เกือบ 2 ปีละครับ

ใจจะเปลี่ยนจอเป็น 22นิ้ว
            มีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ
            แล้ว CPU ยังใช้ได้อีกนานไหม
            เกมที่เล่นก็พวก NFS PES2009 เกมส์โหดก็เล่นบ้าง
            M/B ต้องเปลี่ยนไหมครับ
            RAM DDR3 น่าเล่นไหมครับช่วงนี้
            เปลี่ยนแค่ VGA พอละ
            HD4770 / HD4850
            GTS 250
            จัดไป

Comment

จอ 22นิ้ว ใหญ่ไปหรอครับ

Comment

...

Comment

Working...
                X