Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2900XT กับ 8800GTS อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ดูจากผลเทส HD 2900 XT DDR3 แรงเหยีบ 8800 Ultra เลยนะ แถมราคายังถูกว่าตั้งครึ่ง ส่วนตัว HD2900XT DDR4 ราคาก็ไม่ถึง 20000 คิดดูละกันครับ แค่ DDR3 ก็ขนาดนี้แล้ว DDR4 จะขนาดใหน..

Comment

HD2900XT คุ้มกว่าครับ

Comment

แล้วแต่งบ แล้วแต่งาน แล้วแต่ท่านเถอะครับ

ท่านเอาไปทำอ่ะไรหละ แล้วท่านงบเท่าไหร่

ใจของท่านคือคำตอบ ถ้าท่านบอกว่าอันนี้ดีกว่ามันก็จะดีกว่าเพราะเรามีความสุขกับมัน

Comment

ถ้างั้นผมรอ ZZ10000000XT DDR100 ดีกว่าครับ น่าจะแรง

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
            ถ้างั้นผมรอ ZZ10000000XT DDR100 ดีกว่าครับ น่าจะแรง
            มันคือรุ่นไหนครับ

Comment

Comment

ผมเลือกค่ายสีเขียวครับ

Comment

ฮู้ยยยย...ตามสัญชาติญาณเลยสิพ่อหนุ่ม สีใหนเข้าตาก็เอาเลยแดงหรือเขียวก็เอาเถอะ
                  สองตัวนี้มันก็เจ๋งทั้งคู่น่ะนะ........

Comment

ความรู้สึกของท่าน คือคำตอบที่ดีครับ

Comment

ผลเทสของ overclockzone ไม่มีการเปิด AA AF ผมคิดว่าผลเทสแบบนี้ "มันไม่มีประโยนช์เลย" ถ้าเปิดละก้อ 8800GTS 320MB OC ยังแรงกว่า 2900XT เลย ถ้าเราเอาไปใช้จริง เล่นเกมจริง ยังไง 2900XT ก็ไม่ลื่นกว่า 8800GTS ผมก็เคยตั้งกระทู้บอกไปแล้วว่า 2900XT ไม่ได้แรงกว่า 8800GTS ในการใช้จริง แต่คนที่ตอบในกระทู้นี้ ก็ยังเข้าใจแบบผิดๆอยู่ดีกว่า 2900XT แรงกว่าหรือแรงใกล้ๆ 8800ultra ยิ่งไปกันใหญ่
                      ถ้าคุณจะเอาการ์ดจอแบบนี้ไปเล่นเกม แล้วไม่เปิด AA AF แค่ 7900GS ก็เล่นได้ทุกเกมปรับสุดล่ะ
                      ส่วนเรื่องคุณภาพก็อีกหนึ่งไม่ได้บอกมันไม่คุ้ม

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                        ผลเทสของ overclockzone ไม่มีการเปิด AA AF ผมคิดว่าผลเทสแบบนี้ "มันไม่มีประโยนช์เลย" ถ้าเปิดละก้อ 8800GTS 320MB OC ยังแรงกว่า 2900XT เลย ถ้าเราเอาไปใช้จริง เล่นเกมจริง ยังไง 2900XT ก็ไม่ลื่นกว่า 8800GTS ผมก็เคยตั้งกระทู้บอกไปแล้วว่า 2900XT ไม่ได้แรงกว่า 8800GTS ในการใช้จริง แต่คนที่ตอบในกระทู้นี้ ก็ยังเข้าใจแบบผิดๆอยู่ดีกว่า 2900XT แรงกว่าหรือแรงใกล้ๆ 8800ultra ยิ่งไปกันใหญ่
                        ถ้าคุณจะเอาการ์ดจอแบบนี้ไปเล่นเกม แล้วไม่เปิด AA AF แค่ 7900GS ก็เล่นได้ทุกเกมปรับสุดล่ะ
                        ส่วนเรื่องคุณภาพก็อีกหนึ่งไม่ได้บอกมันไม่คุ้ม
                        โดนใจ

Comment

ตัวนึงเฟรมเรทสูงๆ (แต่มะค่อยเนียน สีเพี้ยนๆ)
                          กะ
                          อีกตัวภาพใสปิ้งๆ ขอบเนียนๆ เฟรมเรทไม่สูงเท่าอีกค่าย

ตัวนึง512bit
                          ตัวนึง320bit

ตัวนึงภาพใสปิ้งๆ
                          ตัวนึงดูหนังเพี้ยนๆ (ยิ่งขึ้นด้วยเลข 7 ขึ้นหมอกๆด้วยแหละ หุหุ)

เปงผมเลือก HD2900XT คับผม อิอิ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                            ผมก็คิดอย่างนั้นนะครับ

จากรูปที่ท่านหัวเกียร์ เคยนำรูปจากการ์ดทั้งสองค่ายมาเปรียบเทียบแล้วรู้สึกว่า
                            8800GTS เวลาเล่นเกมส์จะดูดีกว่าเพราะความคมชัดของภาพ
                            2900XT ภาพจะดูนุ่มนวลกว่า เหมือนมีหมอก เวลาเล่นเกมส์ ดูไม่ค่อยสมจริงเท่าไร (ระยะไม่ค่อยไกลเท่าไรนี่หมอกเต็มเลย) แต่แสงสีนี่อีกเรื่องครับ สวย โดนใจทีเดียว สรุปคือ ตัวนี้แสงสี ดูสวยงาม เหมือนมีหมอก ทำให้ภาพดูนุ่มนวล แต่ในความรู้สึกผม มันจึงเป็นสาเหตุทำให้ดูไม่สมจริงเท่าไร

Comment

อยากใช้ค่ายไหนก็ใช้ครับ ใช้มันให้คุ้มดูแลมันให้ดีก็พอแล้ว

Comment

ไม่รู้ท่านAlatal2iel ใช้รุ่นไหนอย่าประลองด้วยจริงๆจะได้เปลี่ยนแนวคิด ส่วนท่านez2q2031 เขาเทสกับhd2900xtกับ8800gtxนะไม่ใช้gts ส่วนตัวผมมันดีกว่า8800gtsแน่นอนครับ(เคยใช้xfx8800gts)

Comment

Working...
                                X