Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ 8650 มาวันนี้แต่มีปัญหานิดนึง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ 8650 มาวันนี้แต่มีปัญหานิดนึง

มันเป็นตามที่เห็นในภาพนั้นแหละครับ ใช้งานไม่มีปัญหาอะไร หรือว่าบอร์ดมันเก่าไป

เมนบอร์ดของท่านรองรับ HT ได้แค่ 2000 (1000) น่ะคับ
    ส่วนเรื่องแรมท่านทดมันลงไปเยอะไปคับปรับขึ้นมาอีกคับ

Comment

Originally posted by sabayjoo_ View Post
      เมนบอร์ดของท่านรองรับ HT ได้แค่ 2000 (1000) น่ะคับ
      ส่วนเรื่องแรมท่านทดมันลงไปเยอะไปคับปรับขึ้นมาอีกคับ
      แรมของผมมัน 667 ครับตอนนี้ผมทดลงมาที่ 533 แต่ถ้าปรับเป็น 667 มันบูตไม่ได้ครับบัสวิ่งเกิน
      Last edited by YuE; 2 May 2009, 22:21:39.

Comment

บอร์ดตัวนี้ผมใส่กับ 9850 ก็ปกติดีน่ะครับ
        อาจเปนที่วินโดวส์หรือเปล่า

Comment

เท่แล้วครับ ไม่ต้องแก้หรอก

ปล. แฟลชไบออสนะครับ

Comment

ของเราซื้อสัปดาห์ที่แล้ว เอามาเทียบให้ดูเราไม่ได้แก้ไขไรเลย Mainboard ECS Balck780GM-A

Comment

อยากบอกว่าตอนแรกผมก็เล็งเมนบอร์ดตัวเดียวกับนาย
              แต่ดูHT สำหรับSocket AM2+ มันวิ่งไม่เต็มครับ

ปล.ผู้รู้ช่วยบอกที HTผมอ่ะ1800อ่ะมีปัญหาไหมครับ
              หากมีปัญหาช่วยบอกทางแก้ทีครับ ผมไม่ทราบว่าค่าจริง ของHT3.0คือเท่าไร
              Last edited by fbig7; 3 May 2009, 02:07:10.

Comment

HT3.0 สูงสุดที่ 5200MT/s(ไม่แน่ใจเรื่องหน่วย) หรือ 2600MHz

Comment

รองรับอัตราการถ่ายโอนถึง 5200 mega-transfers ต่อวินาที

ที่เว็บ ECSเขียนไว้แบบนี้แสดงว่าของผมก็มีปัญหาใช่ไหมครับ
                  http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...D=123&LanID=17

Comment

งั้นเครื่องผมก็มีปัญหาสิครับเนี่ย

แก้ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by fbig7 View Post
                      รองรับอัตราการถ่ายโอนถึง 5200 mega-transfers ต่อวินาที

ที่เว็บ ECSเขียนไว้แบบนี้แสดงว่าของผมก็มีปัญหาใช่ไหมครับ
                      http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...D=123&LanID=17
                      นั่นมันสูงสุดของ HT3.0 แต่จะถึงหรือไม่ขึ้นอยู่กับ CPU แต่ละรุ่น

8650 เดิมๆมันก็ 1800 อยู่แล้วนิ มั้งไม่เคยสนใจตระกูลนี้อ่ะโดยส่วนตัว

Comment

Originally posted by Sareshiku View Post
                        นั่นมันสูงสุดของ HT3.0 แต่จะถึงหรือไม่ขึ้นอยู่กับ CPU แต่ละรุ่น

8650 เดิมๆมันก็ 1800 อยู่แล้วนิ มั้งไม่เคยสนใจตระกูลนี้อ่ะโดยส่วนตัว
                        ขอบคุณครับ แสดงว่าไม่มีปัญหา

Comment

จะมีก้ HT วิ่งแค่ 2200MT จาก 3600MT คับ

Comment

โหลด cpu z 1.51 มามองเห็นเป็น phenom แล้วครับ

Comment

ครับ โปรแกรมพวกนี้มันต้องหมั่น UPDATE

Comment

Working...
                              X