Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu ผมไฟมันจ่ายแบบนี้ แสดงว่ามันใกล้จะลาโลกแล้วหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu ผมไฟมันจ่ายแบบนี้ แสดงว่ามันใกล้จะลาโลกแล้วหรือป่าว

พอดีว่าจะหาเงินไปเล่น 8800GT ปกติไม่เคยเช็คการจ่ายไฟของ pus พอวันนี้มาลองดูเป็นดังรูปครับ

Vcore ไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่

+3.3 อยู่ที่ 3.18 นิ่งๆ

+5.0 อยู่ที่ 4.96 นิ่งๆเหมือนกัน

+12.0 นี่หนักใจสุด วิ่งขึ้นๆลงๆอยู่ที่ 11.66-11.73 แทบตลอดเวลา

อาการแบบนี้ถือว่าหนักหรือยังครับ แต่มันก็ยังใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ASUS 450W เคลมได้หรือป่าวครับถ้าเป็นอาการนี้ หรือมันปกติดีครับ

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

เปลี่ยนได้ก็ดีครับ ต่ำไปหน่อย ทำให้เกิดความร้อนในอุปกรณ์ เพิ่มขึ้น ครับ

Comment

แน่ใจแล้วใข่ไหมครับว่าเป็นที่พาวเวอ ไม่ได้เป็ปนที่เซนเซอเพี้ยน

พาวเวอวัตน์แท้น้อยตัวนักที่จะไฟตกขนาดนี้ ยกเว้นใช้งานมาสัก 2 ปี หรือถุกใช้งานเกินสเปกมาเป็นเวลานาน

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Originally posted by BOYWA View Post
          แน่ใจแล้วใข่ไหมครับว่าเป็นที่พาวเวอ ไม่ได้เป็ปนที่เซนเซอเพี้ยน

พาวเวอวัตน์แท้น้อยตัวนักที่จะไฟตกขนาดนี้ ยกเว้นใช้งานมาสัก 2 ปี หรือถุกใช้งานเกินสเปกมาเป็นเวลานาน
          ผมใช้มาประมาณ ปีกว่าๆได้ครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นที่เซนเซอร์เพื้ยนหรือป่าวนะครับ แต่คิดว่าน่าจะเป็นที่ตัว pus มากกว่าครับ

อุปกรณ์ในเครื่องผมนะครับ

x2 4200+
          Ram 512*2
          GF7900GT
          dvd-rw * 2
          Hdd * 3
          พัดลมเป่าเคสขนาด 120mm 4 ตัว

ผมลองถอดพัดลมขนาดใหญ่ทั้งหมด 4 ตัวออกแล้วลองเทสดู มันก็เป็นเหมือนเดิมครับ

ยังไงรบกวนแนะนำ pus ดีๆ เอาที่พอกับอุปกรณ์ในเครื่องผม และ พอสำหรับ 8800GT ในอนาคต ให้สักตัวครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

450W พอสำหรับเครื่องท่านแน่นอน

อาการนี่พาวเวอแน่นอนแล้วละ เริ่มเสื่อม

ซื้อตัวไหม ถามท่าน WIKORN เลยค้าบ ผมไม่เชี่ยวชาญ รู้งูๆปลาๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ ได้รับคำตอบจากท่าน wikorn แล้วครับผม

Comment

Working...
              X