Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Riva Tunerบน Vistaครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Riva Tunerบน Vistaครับ

คืมผมได้ลงVista แล้วลง Riva Tuner 2.06 แล้วได้ตั้งค่าปรับรอบพัดลมไว้เรียบร้อย
    แต่พอRestartเครื่องแล้วโปรแกรมRiva Tunerมันไม่ทำงาน
    มันโดนบ็อคไว้ครับต้องมาปรับใหม่ตลอดเลยเวลาRestartเครื่องครับ

ใครพอมีวิธีบ้างครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดันให้
    เป็นเหมือนกัน ไม่ยอมจำค่าเลย อะ ^^"

Comment

เป็นเหมือนกานครับ ทำการบ้านเสร็จจะกลับไปใช้ XP และ

Comment

ไปที่ control panal->User Account->User Account->Turn User Account control on or off ติ้กเครื่องหมายถูกออกครับ รับรอง restart มา riva จำค่าแน่นอน

Comment

Originally posted by doonut View Post
          ไปที่ control panal->User Account->User Account->Turn User Account control on or off ติ้กเครื่องหมายถูกออกครับ รับรอง restart มา riva จำค่าแน่นอน

ขอบคุณครับจะลองดูนะ

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่วิธีแก้ก็คือข้างบนเลยครับ ปิดอะไรที่น่ารำคาญได้หลายอย่างเลย

Comment

Originally posted by doonut View Post
              โอ้ววววพระเจ้าจ๊อด มันยอดมากๆจริงๆ ได้แล้วครับ โอ้วววกำลัง งงอยู่เหมือนกัน ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nirut3900 View Post

ขอบคุณครับจะลองดูนะ
                Originally posted by sweetyz View Post
                เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่วิธีแก้ก็คือข้างบนเลยครับ ปิดอะไรที่น่ารำคาญได้หลายอย่างเลย
                Originally posted by kingza99 View Post
                โอ้ววววพระเจ้าจ๊อด มันยอดมากๆจริงๆ ได้แล้วครับ โอ้วววกำลัง งงอยู่เหมือนกัน ขอบคุณครับ
                แล้วจะรู้ เมื่อโดนไวรัสโจมตี

ปล.เค้าใช้ ATI Tool ไม่เห็นต้องมาปรับใหม่เลย

Comment

มีอีกวิธีครับ เข้าโปรแกรม RIVA ครับ ไปที่ตรงส่วนที่เราปรับรอบพัดลมครับ ใส่เครื่องหมายถูกตรงช่องที่เขียนว่า Apply fan setting at window start up.....นี่แหละครับแล้วกด ok >>>Restart>>>Riva จำค่าแล้วครับ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                    แล้วจะรู้ เมื่อโดนไวรัสโจมตี

ปล.เค้าใช้ ATI Tool ไม่เห็นต้องมาปรับใหม่เลย
                    ตามนั้น

Comment

Originally posted by kerdyou View Post
                      มีอีกวิธีครับ เข้าโปรแกรม RIVA ครับ ไปที่ตรงส่วนที่เราปรับรอบพัดลมครับ ใส่เครื่องหมายถูกตรงช่องที่เขียนว่า Apply fan setting at window start up.....นี่แหละครับแล้วกด ok >>>Restart>>>Riva จำค่าแล้วครับ
                      ของเราม่ะจำ ถึงจำก้เอาม่ะอยู่ หุหุ เราเปลี่ยนซิ้ง
                      ต่อสายไฟพัดลมลงบอร์ดเลย อิอิ วิ่ง100% เย็นปายเยย

Comment

Originally posted by kerdyou View Post
                        ลองมาหลายรอบแล้วกับVistaมันไม่จำนะครับ

Originally posted by nawachookit View Post
                        ของเราม่ะจำ ถึงจำก้เอาม่ะอยู่ หุหุ เราเปลี่ยนซิ้ง
                        ต่อสายไฟพัดลมลงบอร์ดเลย อิอิ วิ่ง100% เย็นปายเยย

Comment

ผมเกลียด Vista ก็ตรงความเรื่องมากของ OS มันนี้แลครับ จะย้ายไฟล์ จะลบไฟล์ จะรัน install file ก็ตามยันเต

Vista มันดูถูก user ชะมัดเลย เกลียด Vista

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                            ผมเกลียด Vista ก็ตรงความเรื่องมากของ OS มันนี้แลครับ จะย้ายไฟล์ จะลบไฟล์ จะรัน install file ก็ตามยันเต

Vista มันดูถูก user ชะมัดเลย เกลียด Vista

Comment

Originally posted by digimontamer View Post

แต่เรากลับชอบน่ะ ตอนอยู่ หอเก่า มีคนใช้ Netcut ยิงมา แต่เสียใจ ใช้วิสต้า พอยิงมาปุ๊ปวิสต้าเจอปั๊ปว่า ใครยิงมา ทำให้ยิงกลับไปได้ อีกกรณีหนึ่ง กำลังจะลบไฟล์ โดยการกด shift delete แต่เดชะบุญ มีไฟล์ที่สำคัญมารวมอยุ่ด้วยที่ไม่อยากให้ลบ ดีน่ะที่วิสต้าถามขึ้นมาก่อน(แต่ XP ก็มีนี่นา)
                              อีกอย่างไวรัส XP ไม่สามารถโจมตี วิสต้าได้ อย่างที่เจอมาไอ้ตัว coptte.com อะไรสักอย่างที่มันจะทำให้เราเข้า ข้อมูลใน Drive นั้นบน XP ไม่ได้ ต้องใช้ Windows Exploror แทน
                              แต่หากมาเปิดในวิสต้า จะสามารถลบไปได้เลย นี่ละข้อดีของวิสต้า

ยังมีข้อดีและฟีเจอร์มหัสจรรย์อีกเยอะ

Comment

Working...
                              X