Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอสั่น เหมือนปรับ refresh rate 60Hz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอสั่น เหมือนปรับ refresh rate 60Hz

ใช้จอ CRT เป็นการ์ด ATIครับ refresh rate ก็ปรับไปค่า 70,75,85ก็แล้ว.. บางที่ต้องรีเครื่องใหม่ถึงหาย แต่สักพักก็กลับมาเป็นอีก
    ผมลองกับการ์ด AGP R9550, PCI-e X550, PCI-e HD2600XT การ์ดแต่ละตัวผมก็ลองใช้มานานเป็นเดือนแล้วครับ ส่วนจอ CRTก็ลองสลับไปหลายตัวแล้ว..
    ชอบนะเนี่ยถึงซื้อมาใช้...

ไม่ปลื้มเลยครับถ้าเป็นอย่างนี้ ปวดตาตายh่า
    Last edited by hornetpc719; 20 Feb 2008, 10:54:06.

น่าจะปกติครับ ผมก็ใช้ R9550 อยู่ เป็นๆหาย ตอนแรกนึกว่า CRT เสีย แต่ตอนนี้หายแล้วครับ ไม่รู้เพราะ Up Driver ด้วยรึเปล่านะครับ ลองดู

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      น่าจะปกติครับ ผมก็ใช้ R9550 อยู่ เป็นๆหาย ตอนแรกนึกว่า CRT เสีย แต่ตอนนี้หายแล้วครับ ไม่รู้เพราะ Up Driver ด้วยรึเปล่านะครับ ลองดู
      แหม.. ท่านหัวเกียร์ครับ จำเกือบไม่ได้.. อิอิ

ของผมมันเป้นมาเรื่อยๆนะครับ หายไปแป๊บๆ

งั้นก้เป็นความสามารถเฉพาะตัวของเขาหรือครับ.. งั้นเซ็งเหมือนกันนะครับสำหรับคนที่ใช้ CRT

Comment

มีอะไรที่แพร่สนามแม่เหล็กอยู่ใกล้หรือเปล่า เช่นลำโพงที่มีหม้อแปลงไฟภายใน หรือตัวหม้อแปลงของมัน

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
          แหม.. ท่านหัวเกียร์ครับ จำเกือบไม่ได้.. อิอิ

ของผมมันเป้นมาเรื่อยๆนะครับ หายไปแป๊บๆ

งั้นก้เป็นความสามารถเฉพาะตัวของเขาหรือครับ.. งั้นเซ็งเหมือนกันนะครับสำหรับคนที่ใช้ CRT
          เปลี่ยน Avatar คนจำไม่ค่อยได้เลยแหะ สงสัยต้องเปลี่ยนกลับไปใช้รูปเดิมซะแล้นนน...

Originally posted by boXy View Post
          มีอะไรที่แพร่สนามแม่เหล็กอยู่ใกล้หรือเปล่า เช่นลำโพงที่มีหม้อแปลงไฟภายใน หรือตัวหม้อแปลงของมัน
          สถานที่เดิมครับ ไม่ได้มีการเคลื่อนย้ายอะไร เปลี่ยนแค่ไดร์เวอร์ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            เปลี่ยน Avatar คนจำไม่ค่อยได้เลยแหะ สงสัยต้องเปลี่ยนกลับไปใช้รูปเดิมซะแล้นนน...

คริๆ..

สถานที่เดิมครับ ไม่ได้มีการเคลื่อนย้ายอะไร เปลี่ยนแค่ไดร์เวอร์ครับ
            งั้นไดร์เวอร์ตัวไหนครับ ที่ไม่ทำให้หน้าจอสั่นก็พอแระ..... ท่านใช้ตัวไหนอะคับ..

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
              งั้นไดร์เวอร์ตัวไหนครับ ที่ไม่ทำให้หน้าจอสั่นก็พอแระ..... ท่านใช้ตัวไหนอะคับ..
              8.2 ครับ

Comment

จะเอารูปเดิมงะ - -"

Comment

Working...
                X