Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากรู้ว่าจะซื้อแผ่นอะคีลิก ได้ที่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากรู้ว่าจะซื้อแผ่นอะคีลิก ได้ที่ไหน

ผมอยากรู้ว่าจะซื้อแผ่นอะคีลิก ได้ที่ร้านประเภทไหน(ร้านขายเฟอร์นิเจอร์หรือร้านแบบไหนครับ)

ร้านทำป้ายโฆษณา
    ร้านเครื่องเขียน (บางร้าน)

ถ้าอยู่กรุงเทพ ก็วงเวียน 22 กรกฎา

Comment

ถ้าอยู่แถวลาดกระบัง
      จะมีร้านอยู่ในซอย7-11ก่อนร้านสมชัยหมูกะทะ ข้างๆทางเข้าสนามบิน ท้ายๆซอยจะเป็นบ้านรับตัดอะคิลิก แล้วเค้าจะขายเศษๆที่เหลือ(มีเล็กไปจนถึงใหญ่ๆ) ขายเป็นกิโล เคยไปซื้อมา สีดำใส หน้า2 มิล ขนาดเล็กกว่า ฝาเคสนิดนึ่ง 2 แผ่นแค่ 15 บาท (แต่ต้องแล้วแต่ดวงว่าไปแล้วเค้าจะมีเศษสีใหน แต่ ใส ปกติมีอยู่แล้ว)

Comment

ตามห้างก็มีครับผม ในเดอะมอลล์ก็มี ในเครือ่งเขียนอ่ะครับ แต่มีแค่2ขนาด คือ 60*30 กับ 30*30 มั้งน่าจะใช่ แล้วก็มีหนา2แบบ จำmm ไม่ได้ แต่ถ้าเอาแบบตามกำหนดก็ร้านขายป้ายครับ ถ้าอยู่แถวงามวงวานก็ ร้านตรงก่อนถึงtoshiba ครับ ผมก็เอาไปให้เค้าตัดฝาข้างที่นั่น

Comment

ศึกษาภัณฑ์นี่ก็น่าจะมีนะ

Comment

Originally posted by [V]oo[D]oo View Post
            ถ้าอยู่แถวลาดกระบัง
            จะมีร้านอยู่ในซอย7-11ก่อนร้านสมชัยหมูกะทะ ข้างๆทางเข้าสนามบิน ท้ายๆซอยจะเป็นบ้านรับตัดอะคิลิก แล้วเค้าจะขายเศษๆที่เหลือ(มีเล็กไปจนถึงใหญ่ๆ) ขายเป็นกิโล เคยไปซื้อมา สีดำใส หน้า2 มิล ขนาดเล็กกว่า ฝาเคสนิดนึ่ง 2 แผ่นแค่ 15 บาท (แต่ต้องแล้วแต่ดวงว่าไปแล้วเค้าจะมีเศษสีใหน แต่ ใส ปกติมีอยู่แล้ว)
            ตอนผมทำ Project ก็ไปซื้อที่นี่แหละ ชั่งกิโลขาย อิอิ

Comment

เดอะมอลล์ บางกะปิ โลดดดด แผ่น 180 บาท

Comment

ผมซื้อที่B2S เซ็นทรัล ลาดพร้าวอ่ะครับ

Comment

มา พิดโลก ดิครับ เดียวจะพาไปซื้อ แผ่นละ100 ใช้แบบ 2-1ฟุต พอดีแปะ(จีวิวนะครับ)

Comment

ถ้าซื้อผ่านเว็บก็ที่นี้ครับ ==> http://pangroup.spaces.live.com/blog/
                    หรือจะ mail มาก่อนได้ที่ kritpon@panglas.com ครับ
                    เว็บของโรงงานครับ www.panglas.com

Comment

เครื่องเขียน +10

Comment

ผมซื้อที่วงเวียน22ครับอยากได้สีอะไรขนาดเท่าไหร่ก็สั่งเอา ผมซื้อสีดำใสหนา 3มม. 50*50 ราคา190฿

Comment

Originally posted by kritpon View Post
                          ถ้าซื้อผ่านเว็บก็ที่นี้ครับ ==> http://pangroup.spaces.live.com/blog/
                          หรือจะ mail มาก่อนได้ที่ kritpon@panglas.com ครับ
                          เว็บของโรงงานครับ www.panglas.com

เข้าเว็บไปดูมาแล้ว สุดยอดมาก ใครที่หาอยู่ต้องที่นี่เลยครับ
                          ว่าแต่ ถ้าซื้อที่เป็นเศษ จำนวนน้อยๆ จะขายให้มั้ยครับ ซัก 4-5 โล

Comment

ผมซื้อจากร้านทำป้าย 15x24นิ้ว 250บาทครับ ส่วนร้านเครื่องเขียนก็มีนะ จากที่ผมไปดูมา
                            ไม่แน่ใจว่าบางร้านแบ่งขายป่าว ที่ผมไปซื้อเค้าไม่แบ่งขายจะมีขนาดของเค้าเลย 12x24 นิ้วครับราคาก็180บาท ของผมใช่ไม่ได้เล็กไป
                            และก็มีแผ่นขนาดใหญ่ไม่รู้ว่าขนาดเท่าไหร่ราคา700 บาท สู้ไม่ไหว

Comment

ซื้อที่ร้านขาย อคลีลิค สิครับ มีขายชัว...อิอิอิ ล้อเล่นนะ

Comment

Working...
                              X