Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู8800GT มันเป็นอะไรไปครับ run3Dmark ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู8800GT มันเป็นอะไรไปครับ run3Dmark ไม่ได้

คือพอไปถึง ช่วงที่เทสCPU จอฟ้าตลอด เปลี่ยนไดร์เวอร์หลายตัวแล้ว เป็นเหมือนเดิมเลย
    รึจะเป็นที่ power ไม่พอรึเปล่าครับ รึจะเป็นที่ตัวโปรแกรม3d06 คือก่อนหน้าใช้ 3870 9600 แล้วล่าสุดก่อน8800 เป็น 3850 ผมก็ทำเหมือนเดิมนะคือถอดไดร์เวอร์เก่าออกแล้วลงใหม่ คืออยากรู้ว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้รึเปล่า (คือเล่นเกมหนักๆอย่างcrysis lostplanet ติดๆกัน2 ชั่วโมงไม่เป็นไรครับ อุณหภูมิที่full load 85 ทั่วไปก็ที่55
    สเปค ตามนี้ครับ
    E6600 440*8
    p35c-ds3r
    hdd 2ตัว
    dvd 1
    ram 1G*2
    psu enermax 460 w ตัว2 พัดลม
    พัดลม ตัว เคสเปิด

กระซิบนะ GALAXY 8800GT 512 ซิ้งใหม่คล้ายๆซิ้งเดิมๆแต่หนากว่าประมาณ2 สล๊อท ลายสีฟ้ารูปคลื่นซึนามิ มีช่องเสียบไฟ6 พิน 2ช่อง ตอนนี้ราคา 6700 บาทแล้วครับท่านใครจะซื้อ9600 มาเอาตัวนี้ดีกว่าครับ รูปลักษณ์สวยงามมากคล้ายๆ8800GTS แต่บางกว่านิดหน่อยผมว่าจะรอHD4xxx แต่เห็นของถูกแล้วอดใจไม่ไหวทั้งเซียร์เหลือตัวเดียวผมเลยจัดซะ ใครอยากได้ที่pantipหน้าจะเหลือHWH เจ้าเก่าครับ (กล้องโดนน้ำเน่าไปแล้วไม่งั้นจะถ่ายรูปให้ดู)

ลองไม่ oc เทสดูยัง เป็นใหม
    ถ้าไม่เป็นคาดว่า การ oc เกิดความไม่เสถียรดีพอ เพราะ 3D06 เทส CPU หนักมาก
    Enermax 460W ไม่น่าจะมีปัญหา นะ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดนะ
    8800GT ขั้นต่ำ 400W ก็พอนะ (ใช้ System โหดด้วย ที่เวป Guru3D)
    Last edited by TWK.; 16 Apr 2008, 21:25:12.

Comment

ห้องร้อนๆไม่มีแอร์ใครเคยมาที่ร้านผมตอนเย็นๆจะรู้ว่ามันอบอ้าวขนาดไหน
      Last edited by mrlup; 15 Aug 2008, 20:50:58.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ถ้าไม่เป็นคาดว่า การ oc เกิดความไม่เสถียรดีพอ เพราะ 3D06 เทส CPU หนักมาก
        Enermax 460W ไม่น่าจะมีปัญหา นะ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดนะ
        8800GT ขั้นต่ำ 400W ก็พอนะ (ใช้ System โหดด้วย ที่เวป Guru3D)
        คือผมลองเทสแบบเดิมๆทั้งCPU และการ์ดจอดูแล้วครับท่าน เหมือนเดิมเลยเป็นจุดเดียวกันเลย
        เอรึ hdd ผมจะเกิดbad หว่า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ตามนี้ ลองเทสระบบแบบเดิมๆดูเบื่องต้นก่อน

Comment

ลง3D06ใหม่ก็ไม่ได้อยู่ดี 05 ก็เดี้ยงตอนรันCPU เหมือนกัน

Comment

รอดูกันต่อไป
              - ตัวที่เจ้าของกระทู้หมายถึงต้องเป็นตัวนี้แน่ๆ Galaxy 8800GT ตัวใหม่ สวยเอาเรื่องจริงๆ PCBสีน้ำเงิน (สวยจิงๆ><")
              Last edited by Gigadark; 16 Apr 2008, 23:59:40.

Comment

Originally posted by Gigadark View Post
                รอดูกันต่อไป
                - ตัวที่เจ้าของกระทู้หมายถึงต้องเป็นตัวนี้แน่ๆ Galaxy 8800GT ตัวใหม่ สวยเอาเรื่องจริงๆ PCBสีน้ำเงิน (สวยจิงๆ><")
                ครับคล้ายตัวนี้ต่างกันแค่ตัวของผมมันมี dvi 2 พอร์ทแทนตัวhdmi ซิ้งมันอันนี้แหละ
                สายไฟ6pin มันทำมาตั้ง 2 อันเปลืองสายมาก

ยังรันไม่ได้เลย เดาว่าไม่psu ก็คงCPU เอ๋อแน่ บลูสกรีนขึ้น พวก แคลช เมมเมอรี่ cpuประมาณนี้ครับ 0*0000000001a รึอย่างอื่นไม่แน่ใจ เพราะมันขึ้นไวไปไว

Comment

เข้ามาอึ้งกับราคา แม่เจ้า 6,7XX จิงๆด้วยค๊าปปป d(T__T")b

ปล. core/mem/shader เท่าไหร่เหรอคับ

Comment

สงสัยต้องลงวินโดร์ใหม่ลองดูแล้ว

Comment

CPU ไม่เสถียรครับ ลองเทสที่ CPU เดิมๆ ไม่โอฯ + โอฯ การ์ดจอดูครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        CPU ไม่เสถียรครับ ลองเทสที่ CPU เดิมๆ ไม่โอฯ + โอฯ การ์ดจอดูครับ
                        ลองแบบเดิมๆทั้งระบบก็เป็นเหมือนเดิมเลยครับ

Comment

Originally posted by mrlup View Post
                          ลองแบบเดิมๆทั้งระบบก็เป็นเหมือนเดิมเลยครับ
                          ถ้าเดิมหมด ไม่ได้ oc ยังเป็นอยู่ สงสัยจะมีงานเข้า
                          ไล่เช็คดูมีอะไรคงเดี้ยงไปแล้ว

Comment

ถ้าเดิมหมด ไม่ได้ oc ยังเป็นอยู่ สงสัยจะมีงานเข้า
                            เห็นด้วยครับ ลองเทสแรมทีละแถวดูครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                              เห็นด้วยครับ ลองเทสแรมทีละแถวดูครับ

ขอบคุณมากครับสงสัยจะงานเข้าจริงๆแล้วตอนนี้เปิด เกมกระตุกทุกเกม พักนึงจอฟ้า ต้องไล่เช็คแล้วครับแย่ตรงที่ว่าไม่มีเครื่องสำรองนี่สิ

Comment

Working...
                              X