Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ Ati 3850 ใครเป็นแบบผมม่าง !?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆ Ati 3850 ใครเป็นแบบผมม่าง !?

อาการคือ เล่นๆเกมบางทีเงี้ย ชอบค้าง .... แล้วก็ตัดเลย จอดำ
    ต้องกดปุ่ม restart ใหม่ แรกๆใหม่ๆก็เฉยๆหรอก แต่บางทีบางฉากเงี้ยตัด ต้องกลับมาเริ่มใหม่ เซ็ง
    เกมที่เป็นก็เช่นพวก PES2008 , Ass Creed ไรพวกเนี้ยคับ เหมือนเวลาฉากใหญ่ๆต้องใช้กราฟฟิคเยอะๆ จะชอบเป็น หรือเล่นๆไปซักพัก เหมือนการ์ดจอทำงานหนักไปมั๊งเลยตัด

ผมไม่ได้ oc การ์ดอ่ะคับ ใช้เดิมๆ เพื่อนๆใครเป็นม่าง แก้ไขไงดี
    นี้โหลด Catalyst 8.4 มาลองดู จะดีขึ้นมั๊ยน้อ ?

psuใช้ไรครับ

Comment

Spec ตามลายเซ็นน่ะคับ PSU Enermax 460W 2Fan ไม่น่ามีปัญหานา เปลี่ยนจาก Delux 500W ไปเอง (ตัวนี้ก็เป็น)

Comment

ลองเอาการ์ดไปเสียบเครื่องเพื่อนดูว่าเป็นมั้ยถ้าเป็นเหมือนกันส่งเครมโลด

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA
          หรือเปลี่ยน XP เวอร์ชั่นอื่น

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
            อาการคือ เล่นๆเกมบางทีเงี้ย ชอบค้าง .... แล้วก็ตัดเลย จอดำ
            ต้องกดปุ่ม restart ใหม่ แรกๆใหม่ๆก็เฉยๆหรอก แต่บางทีบางฉากเงี้ยตัด ต้องกลับมาเริ่มใหม่ เซ็ง
            เกมที่เป็นก็เช่นพวก PES2008 , Ass Creed ไรพวกเนี้ยคับ เหมือนเวลาฉากใหญ่ๆต้องใช้กราฟฟิคเยอะๆ จะชอบเป็น หรือเล่นๆไปซักพัก เหมือนการ์ดจอทำงานหนักไปมั๊งเลยตัด

ผมไม่ได้ oc การ์ดอ่ะคับ ใช้เดิมๆ เพื่อนๆใครเป็นม่าง แก้ไขไงดี
            นี้โหลด Catalyst 8.4 มาลองดู จะดีขึ้นมั๊ยน้อ ?
            ลองลง Riva แล้วปรับรอบพัดลม ไปซัก 70 %

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
              ลองลง Riva แล้วปรับรอบพัดลม ไปซัก 70 %
              เนี้ยคับ ผมปรับรอบพัดลม 70% ร้อนอยู่ประมาณ 46-58 (อากาศตอนนี้ มันร้อน-*-) + เคสปิด

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                เนี้ยคับ ผมปรับรอบพัดลม 70% ร้อนอยู่ประมาณ 46-58 (อากาศตอนนี้ มันร้อน-*-) + เคสปิด
                ตอนนี้ลอง 8.4 หายยังครับ

Comment

ดันหน่อย

Comment

ิอาการแบบนี้ผมเคยเป็นครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ PSU เลยเปลี่ยน แต่ก็ไม่หาย

ทนใช้ไปซักพัก เสียจนเล่นไม่ได้ แล้วพึ่งมารู้ว่าเป็นที่ VGA นี่แหล่ะครับ

ผมไม่ได้บอกว่าเป็นที่ VGA นะครับ แค่น่าจะเป็น ต้องลองเอาไปเทสกับเครื่้องอื่นก่อนครับ

โอ๊ะ! พึ่งเห็น

จขกท. อยู่เว๊บ se-society เหมือนกันเลย ใช้ K810 เหมือนกันด้วย ^^

Comment

ผมเคยเป็นนะตอน ได้ 3850 มาใหม่ๆ พอเปลี่ยนไดร์เวอร์ก็หายไม่เเน่ใจว่า 7.xx อะไร เป็นเกมส์เดียวกันเลย

Comment

เคยใช้ Driver 7.12 ผมว่า โอสุดนะ แต่โหลดหน้า web Ati ไม่ได้และ
                        เพราะว่าเข้าหน้า Crysis ไม่กระตุกด้วย แต่ 8.4 โหลดมา ยังไม่ได้ลองเลยคับ
                        แต่อาการนี้ มันชอบเป็นผมก็ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรแน่ เฮ้อ~* (อุส่าเปลี่ยนจาก Delux เป็น Enermax แล้วเน้อ)

Comment

ของผมเป็นบ่อยจนเกือบขว้างทิ้ง
                          ถ้าการ์ดตัวละ 500 ขว้างทิ้งไปนานแล้ว
                          เปลี่ยนไดร์เวอร์ซะจนครบทุกตัว ไม่หาย
                          คล๊อก ก็ไม่เคย อุณหภูมิ ก็ไม่เยอะ ประมาณ 60 นิดๆ

เลยใช้ Riva Tuner มาลดความเร็ว Core/Mem ลงอย่างละ 10

Oh My God!!!!! หายครับ เล่นได้ทุกเกม หนักแค่ไหนไม่เคยหวั่น ไม่มีอีกแล้ว เล่นแล้วค้าง

ลองดูครับ อาจได้ผลมากกว่าที่คุณคิด

Comment

งง คับ คุณ kupong ตกลง เป็น หรือ หาย - -"

Comment

งง คับ คุณ kupong ตกลง เป็น หรือ หาย - -"
                              ท่าน kupong
                              เค้าบอกว่า ลองลด Core/mem ดู แล้วจะหายครับ

Comment

Working...
                              X