Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram 4gb เนี้ยต้องลง windows 64bit อย่างเดียวเลยหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ไม่เคยถึงจิ๊กครึ่งเลยครับ

WinXP

Comment

เห็น 4GB แล้วใช้งานได้เต็ม 4GB ไหมละครับ พวก 32bit อ่ะ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
        เห็น 4GB แล้วใช้งานได้เต็ม 4GB ไหมละครับ พวก 32bit อ่ะ
        ถ้าไม่ใช่พวก Windows 2003 Enterprise หรือ Data Center edition ก็ใช้ได้แค่ 3GB กว่าๆ นั่นล่ะครับ ขึ้นอยู่กับ OS นั้น Enable PAE แล้วได้ address ของ memory เพิ่มรึเปล่า

Comment

ถามต่อๆๆๆ ถ้าทนใช้ 4Gb แต่ใช้จริงไม่ถึงได้ 3 กว่าGb ไปนานแล้วแรมที่เราใช้อยู่มานจะลดลงเท่าใช้อะป่าวแบบว่าเปลี่ยนเป็น64บิทแล้วก็เห็น3 กว่าเท่าเดิมแบบนี้เป็นไปได้ไหม

Comment

หุยยยยย ใช้ 2GB เท่าเดิมครับผม เหอะๆ 4GB ยุ่งยาก

Comment

ถ้าอยากแรง อัด 2GB Bus สูงๆดีกว่า เช่น DDR2 1066 - 1333 แหล่มกว่าเยอะ แล้วเอาการ์ดจอซัก 1GB Gddr5 ก็หรูแล้ว ไม่ต้องเน้นปริมาณ

Comment

Working...
              X