Announcement

Collapse
No announcement yet.

=> Bios 9800GT --> 8800GT <==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• => Bios 9800GT --> 8800GT <==

ท่านว่าเราจะเอาไบออสของรุ่น 9800GT มาแฟลชใส่ 8800GT ได้มั้ยครับ
    ลองคิดดูเล่นๆ เพราะเห็นสเปกมันเหมือนกันเลยอ่ะ

เหอๆ มีหน่วยกล้าตายคนไหน อยากอาสาสมัครลองทำดูมั้ย

Comment

รอต่อไป^^

Comment

ว่าจะทำได้มั้ยครับ

Comment

ได้แต่ต้องหาการ์ดสำรองไว้ด้วย เป็น PCI เก่าๆ
          หรือไม่ก็ ต้องทำแผ่น floppy ที่ทำคำสั่ง flash เป็น bat file ไว้แล้ว
          เพราะมีโอกาศสูงที่จะเปิดใหม่มาแล้วภาพแตก มองไม่เห็น ก็แค่ Flash Bios ตัวเดิมกลับ
          ก็ใช้งานได้เหมือนเดิม เคยลองแล้วตอนจะแก้ 9600GSO เป็น 8800GTS
          ..ตอนนั้นผม พิมคำสั่งเอาไม่ได้ดู หน้าจอ อาศัย flash drive boot win 98
          save file เดิมไว้ เลยรอดตัว สนุกและลุ้นดีครับ...

Comment

Originally posted by winit_a View Post
            ได้แต่ต้องหาการ์ดสำรองไว้ด้วย เป็น PCI เก่าๆ
            หรือไม่ก็ ต้องทำแผ่น floppy ที่ทำคำสั่ง flash เป็น bat file ไว้แล้ว
            เพราะมีโอกาศสูงที่จะเปิดใหม่มาแล้วภาพแตก มองไม่เห็น ก็แค่ Flash Bios ตัวเดิมกลับ
            ก็ใช้งานได้เหมือนเดิม เคยลองแล้วตอนจะแก้ 9600GSO เป็น 8800GTS
            ..ตอนนั้นผม พิมคำสั่งเอาไม่ได้ดู หน้าจอ อาศัย flash drive boot win 98
            save file เดิมไว้ เลยรอดตัว สนุกและลุ้นดีครับ...
            9600GSO กับ 8800GTS specเดียวกันเหรอครับ เพิ่งรู้อ่ะ

Comment

Originally posted by silvermoon View Post
              9600GSO กับ 8800GTS specเดียวกันเหรอครับ เพิ่งรู้อ่ะ
              น่าจะเป็น 9600GSO----9600GT มากกว่าครับผม

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...59&postcount=5

Comment

Working...
                X