Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยกันโพส "ศัพท์แสลง" ในวงการคอมพิวเตอร์ กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วยกันโพส "ศัพท์แสลง" ในวงการคอมพิวเตอร์ กันเถอะ

ก็ เห็นมีศัพท์ แสลง ที่เป็นชื่อเล่นของ ผลิตภัณฑ์ ต่างๆ เยอะแยะมากมาย

ดังนั้น คนที่เพิ่งเป็นสมาชิกน้องใหม่ ที่เข้ามา เขาก็อาจจะงง เป็นธรรมดา

กระทู้นี้ ก็ขอให้ทุกๆ คน โพสแหลก เลยครับ รู้ศัพท์อะไร ก็โพสมาบอกเลย บอกความหมายมาด้วยนะ

จะได้เรียกกันสั้นๆ เล่นๆ ฮาๆ น่ะ เหอะๆๆๆ

เอางี้ละกันผมโพสเอาเท่าที่ผมรู้เลยก็ละกันนะครับ

ทุเรียน >>> AMD Turion 64

ทุเรียน 2 พู >>> AMD Turion 64X2

สมพร >>> AMD Sempron

กิกาบ๊วย >>> Gigabyte (อันนี้ใครที่กำลังใช้อยู่ก็ขอความกรุณา อย่าถือสานะครับ)

ตูดหิน >>> Asrock .... (Ass Rock) !-_-

น้าแอ๊ด , แอบหลอน >>> AMD Athlon 64

นกย่าง >>> AMD ThunderBird

P4 >>> Intel Pentium 4

PD >>> Intel Pentium D

คันรู >>> Conroe (Core2Duo)

ASUS ตัวนี้ที่จริงต้องอ่านว่า อัสซุสนะ

เคาะไฟ >>> Crossfire

OC , ลาก , ดัน , โม , ขืนใจ >>> Overclock

เท่าที่ผมรู้หรือชอบ คุยกันเล่นๆ ก็ประมาณนี้แหละครับ

อ๊ะ แถม Printer ให้อีกคำ ละกันนะ

เล็กมาก >>> Lexmark

Comment

ASUS ผมเรียก อ๊ายแสรด ตั้งแต่กระทู้Dcom แล้วครับ= =

Comment

ASUS = อัดตูด [ขออภัยในฟามหยาบ]

Comment

ดูร้อน = Duron

Comment

In hell = Intel

Comment

อิอิ เข้ามาแอบจด

Comment

อ่อ ASUS ในวงเพื่อนๆ ผมก็เรียกว่า ไอ่สัด น่ะครับ

(ขออภัยเวปมาสเตอร์ เวปนี้จริงๆ นะครับ ที่มันเป็นคำหยาบ น่ะครับ แต่มันเป็นความจริง ผู้ที่เข้ามาพบเห็นโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน หากคุณเป็นคนสุภาพก็อย่าเอานิสัยนี้มาใช้)

เพื่อนผมบางคนก็เรียก ASUS ว่า อัดตูด น่ะครับ (คล้องจองกับ อัสซุส น่ะแหละ)

แต่ที่ร้ายสุด สถุลสุดๆ ผมขอยกมันให้ ผลิตภัณฑ์ นี้เลยครับ มันคือ RAM และที่เก็บข้อมูลต่างๆ ไงครับ

Kingston >>> ค...ย ตั้ง

Comment

AMD= ไอหมาดำ คิดไม่ออก - -

Comment

Conroe ในบอร์ดนี้เขาเรียกกัย คนรู อ่ะ คันรู นี่สงสัยจังรูอะไร -*-

Comment

GALAXY=กลาสี

Comment

ความหล่อ = หัวโบราณ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                          ความหล่อ = หัวโบราณ

Comment

Spark = พี่ปาร์ค

Comment

AeroCool = อะไรครู

Comment

Working...
                              X