Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับพอดีจะซื้อเคสใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับพอดีจะซื้อเคสใหม่

พอดีจะซื้อเคสใหม่

ก็มองๆๆ ไว้ มี CM 690 อ่าครับ

แต่ก็อยากได้ พวกอลูมีเนีย

เลยอยากจะถามเพื่อนๆๆ ว่า

คุ้มไหมที่จะเอาตังไปซื้อเคส อลูมิเนีย ราคา 6000 บาท

หรือมี ตัวอื่นๆๆ แนะนำก็ได้นะครับ

ตัวนี้ก็น่าสนครับ ใหญ่ดี แต่เป็นเหล็ก COOLER MASTER HAF 932 ราคาื 5900

http://www.jedicool.com/product.php?id=1139

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ตัวนี้ก็น่าสนครับ ใหญ่ดี แต่เป็นเหล็ก COOLER MASTER HAF 932 ราคาื 5900

http://www.jedicool.com/product.php?id=1139

มันติดที่ว่าเปนเหล็ก ถ้าเปนอลูก็น่าสนอยู่ 555+

อยากได้เปนอลู ถ้าไม่ก็ซื้อ 690 มาใช้ 555+

Comment

เงียบ

Comment

HAF 932 ถึึงจะเป็นเหล็กแต่ระบายความร้อนสุดยอด....

Comment

5 พันกว่าบาท
            ผมซื้อการ์ดจอเล่นดีกว่า
            สำหรับคนเงินไม่ค่อยมีอย่างผม 555

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
              HAF 932 ถึึงจะเป็นเหล็กแต่ระบายความร้อนสุดยอด....
              เห็นเพื่อนบอกว่าเปนเหล็ก ถ้าใช้ไปนานๆแล้วมันจะขึ้นสนิม

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                5 พันกว่าบาท
                ผมซื้อการ์ดจอเล่นดีกว่า
                สำหรับคนเงินไม่ค่อยมีอย่างผม 555
                ก็กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อแพงไปทำไม แค่เอามาตั้งไม่ได้ช่วยอะไรเลย

Comment

HAF 932 ดูจากลายเซ้นท่านผมว่ามันใหญ่ไปนะ CM690 ก็เหลือที่บานแล้วใช้แค่ Mid Tower ก็พอมั้งครับ
                  TT Armor+ ก็โอนะ แล้วท่านอยากได้อลูเพราะอะไรละ ข้อดีมันคือ เบากว่าเหล็ก และเย็นเมื่ออยู่ในห้องแอร์ ถ้าไม่ได้ใช้ในห้องแอร์ และยกพวกเคสเหล็กไหว ซื้อที่เป็นเหล็ก+ระบายอากาศเยี่ยมดีกว่าครับประหยัดตังค์ไปหลายพัน

ตอนซื้อเคสผมก็เหมือนท่านนี่แหละ อยากได้อลูล้วน+สวยๆ พอมาตอนนี้ผมอยากได้ CM690 แทนละ ถึงจะหนักแต่ระบบระบายความร้อนดี จัดสายง่าย พื้นที่ใช้สอยเยอะ รู้งี้ตอนนั้นผมซื้อ CM690 ดีกว่าประหยัดตังไปเป็นพัน T^T
                  Last edited by BadbaDtz; 7 Feb 2009, 09:57:24.

Comment

Originally posted by BadbaDtz View Post
                    HAF 932 ดูจากลายเซ้นท่านผมว่ามันใหญ่ไปนะ CM690 ก็เหลือที่บานแล้วใช้แค่ Mid Tower ก็พอมั้งครับ
                    TT Armor+ ก็โอนะ แล้วท่านอยากได้อลูเพราะอะไรละ ข้อดีมันคือ เบากว่าเหล็ก และเย็นเมื่ออยู่ในห้องแอร์ ถ้าไม่ได้ใช้ในห้องแอร์ และยกพวกเคสเหล็กไหว ซื้อที่เป็นเหล็ก+ระบายอากาศเยี่ยมดีกว่าครับประหยัดตังค์ไปหลายพัน

ตอนซื้อเคสผมก็เหมือนท่านนี่แหละ อยากได้อลูล้วน+สวยๆ พอมาตอนนี้ผมอยากได้ CM690 แทนละ ถึงจะหนักแต่ระบบระบายความร้อนดี จัดสายง่าย พื้นที่ใช้สอยเยอะ รู้งี้ตอนนั้นผมซื้อ CM690 ดีกว่าประหยัดตังไปเป็นพัน T^T

ขอบคุณครับ

ช่วยให้คิดอะไรได้อีกเยอะ

Comment

ผมว่าใช้cm690ก็ดีนะครับ เงินเหลืออีกด้วย

Comment

อยากได้อลูทั่งเคสลองดู lian-li ดูสิครับ~เห็นมีแบบอลูทั่งเคสแต่ราคาไม่แน่ใจเหมือนกัน

Comment

Originally posted by paaekung View Post
                          มันติดที่ว่าเปนเหล็ก ถ้าเปนอลูก็น่าสนอยู่ 555+

อยากได้เปนอลู ถ้าไม่ก็ซื้อ 690 มาใช้ 555+
                          อลูมิเนียมก็ไม่ช่วยอะไรครับ ถ้าไม่เปิดแอร์ แต่ถ้าเปิดแอร์อยู่แล้วก็จัดไป^^

Comment

Working...
                          X