Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดตัวโปรเจก No Maney - 4C. Edition [โมมั่วๆรั่วๆไำป]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดตัวโปรเจก No Maney - 4C. Edition [โมมั่วๆรั่วๆไำป]

ผมเน้นที่คอนเซ็บ ''No Money'' นะครับ หรือ ก็คือไม่มีเงินพอดีงานนี้วันนั้นเพื่อนชวนไป Commart
    แต่ว่าวันนั้นเช่าหนังจีนมาดูนอนดึกไปหน่อย (ตี 3) ตื่นมามันไปก่อนแล้วมันบอกโทรหาผมไม่ติด
    คือต้องเข้าใจนะครัยว่าที่นี่คือ นครนายก ร้านขาย ซิ้ง สายถัก ไฟสีเดียว นั้นหาซื้อยากมากๆ
    ก็และเมื่อหลายวันก่อนไปตาดซื้อพีดลมมา 8cm 4 สีพัดลมกากทั่วไปไม่มียี่ห้อมาเก็บไว้กะจะทำ
    บล๊อกน้ำแข็งแห้ง เอาไว้เป่า VGA และเพิ่มความเย็นอากาศในเคสอย่างฉับพลัน

[กรุณาอ่านด้วย 4C. = 4 สี ซึ่งมาจากไฟพัดลมแบบไฟงานวัดนั้นเอง(เคสตูไฟ 4 สีล้วน) ]

อุปกรณ์ วันนี้มีดังนี้
    1.คัดเตอร์
    2.พัดลม 8cm 4สี (ซื้อมานานแล้วแต่ไม่ได้ใช้)
    3.เทปยางพันสายไฟ (สีดำๆ อันนี้พระเอกของงานเลยทีเดียว)
    4.กาวสองหน้า
    5.หนังสือ DotA รายเดือน (ซึ่งต้องสังเวยชีวิตไปด้วยการเป็นที่รองตัีดทำสติกเกอร์)

สภาพเคสก่อนทำ รกมากๆ

อันนี้แหละพระเอกของงาน

เลยจัดการเอามาพันสายไฟซะด้วยคุณสมบัติกันไฟได้มันเปนยาง
    จึงกันสายไฟที่ขาดจากสายอื่นๆมาโดนแล้วช๊อตได้ (พูดให้ดูดีมีหลักการไปงั้นๆจิงๆไม่มีเงินซื้อสายถัก)

และอันนี้คือเอาสติกเกอร์เก่าๆมาแปะใส่กาวสองหน้าแล้วตัดให้เป็นนูนๆดูสวยไปอีกแบบ

แล้วก็ถึงเวลาโม พาวเวอร์ จนๆแบบไฮโซ ไม่ต้องถอดมาแงะด้วย
    เอาเทปยางแปะเลยครับแล้วเอา มีดตัดอีกด้านให่้เป็นรูปทรงตามต้องการได้เลย

และก็ทำเสร็จผมเอาสติกเกอทั้งหลายที่เป้นตัวนูนดูมีพลังมาติดซะเลย (มี ยี่ห้อ เมาส์ กะบอกว่าเมาส์มี 5 ปุ่มตัดมากจากกล่องเมาส์ครับท่านอยากได้ไรใส่ได้เลย เท่ )

และผมก็นำพัดลม 4C (4 สี เรียกให้ดูเท่ๆ) มาติด CPU ด้วยกาวสองหน้าทับไปเลยทดสอบแล้วเยนขึ้น 4-5 องศา
    สังเกตดีๆมีสติกเกองานแข่ง DotA Asus Summer Open 2008 หาที่ไหนได้ (ตัดมาจากหนังสือ DotA)
    หาโลโก้ทีม MYM อยู่เดี๋ยวเอามาแปะ

และก็มาเจอกัการ์ดจอสุดกังอย่าง ATI HIS HD 4650 1Gb แต่ไม่มีพัดลมซะงั้นแต่ซิ้งใหญ่ดี
    (ภาพนี้จากอีกด้านหนึ่งของซิ้งจะมีซิ้งีเงินตัวเล็กๆเขีนว่า HIS อันนี้เงาสวยมากๆ)

ก็เลยล่อหน้าเจ้า HIS ด้วยพัดลมติดกาวสองหน้าอันนี้ทดสอบแล้วความร้อนลดลง 4-5 องศาพอๆกับ CPU เลย

มาถึงอันต่อไปอันนี้คือ คอนเซิบ ของเคสตัวนี้เลยคับเราเอาเทปยางมาแปะไว้แล้วแกะ

เป็นคำว่า No MoneY ครับของคอนเซ็บๆ (อันนี้ทำยากมากเนื่องจากไฟดับแล้วต้องเอาไฟฉายส่องไปแกะไป)

เสร็จแล้ว No ManeY สุดยาก T.T

แล้วก็มาถึงคิวของ ฝาเคส กันแล้ว 5555+

ฝาเคสใช้เทปยางแกะเอาคับเหมือนเดิม 3 รูปนี้ไม่มีรูปตอนแกะเพราะกล้องยังไม่มี (พ่อพึ่งเอามาให้ตอนค่ำๆ)

สำหรับานใดอ่านไม่ออก
    บรรทัดบนอ่านว่า

MAXIMUM SPEED (คำนี้อ่านยากนิดนึงเนื่องจากเราเล่นอักษรตัดออกนิดหน่อย)

บรรทัดล่างอ่านว่า

4C. Edition

ข้างล่างมีรูป ดอกไม้ กะ กลีบซากุระ ดูดีๆ

ปิดท้ายด้วยรูปเครื่องในเทพเวลาเปิดเครื่อง (อันนี้เปิดแฟลช แสงเลยไม่จ้า)

จบละครับ
    Last edited by Jame_VM; 21 Mar 2009, 23:50:49.

ถ้าแลกันถิ น่าว่าหล้อย

Comment

เดีเดี๋ยวอัพเดดเรื่อยๆครับภาพเยอะ

Comment

รอดูๆๆ

Comment

ดันไป ผมก็อยู่นครนายก
          อยู่ อ.บ้านนา ครับ

Comment

สวยดีๆ

Comment

ดีครับ

Comment

Originally posted by paikrub09 View Post
                ดันไป ผมก็อยู่นครนายก
                อยู่ อ.บ้านนา ครับ
                โอ้เจอเพื่อนแล้ว
                Last edited by Jame_VM; 22 Mar 2009, 19:31:05.

Comment

สวยครับ แต่สติ๊กเกอร์สีดำด้าน ผมซื้อมา เมตร 50เองครับ น่าจะทำงานง่ายขึ้นน๊ะครับ (ปล.ราคา ตจว) ร้านที่เค้าทำป้ายนะครับ

ฝาอะคีริคทั้งบาน ยังเหลือบาน
                  Last edited by aekshow; 21 Mar 2009, 23:49:26.

Comment

พอดีเห็นเทปมันเหลือเยอะ
                    Last edited by Jame_VM; 22 Mar 2009, 11:01:38.

Comment

อันนี้ของผมเพิ่งทำเสดอาทิตย์ที่แล้วครับ หุหุ ขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่ ขอยืมเนื้อที่ของ จขกท แล้วกัน555

Comment

เดันๆๆๆ
                        Last edited by Jame_VM; 22 Mar 2009, 19:30:48.

Comment

Working...
                        X