Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องจอ LCD ครับ (กังวนมากๆ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

17" แบบกระจกราคาประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Comment

Originally posted by digimon View Post
      ขอบคุณมาก ๆ นะครับ
      แล้วLCDจอกระจกมีรุ่นไหนยี่ห้อไหนบ้างครับ
      ที่เห็นมีแต่ BenQ 17" รุ่น FP71V+ ครับ ลงราคาที่ 8490 บาท

Comment

มีเบลอกัน2จุด ครับงานนี้
        จุดแรก

Originally posted by digimon View Post
        ....คือว่าผมกำลังจะซื้อ LCD แล้วทีนี้ผมกะจะซื้อของ Samsung 740B ครับ แล้วผมได้ยินมาว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่องตัวหนังสือว่ามันจะเบลอ ๆ ไม่ชัด
        จุด2
        ....กำลังดูบอล เบลอๆ
        เอ่าหายค้องใจกานยัง?

Comment

BenQ FP73G (มั้ง) สีดำ สวย ใช้งานดีมาก ๆ เลยครับ

Comment

ผมว่าจอกระจกมีปัญหาเรื่องแสงสะท้อน นิดเดียวก็ไม่ได้ โดยเฉพาะกับสีดำ ผมใช้ค่า Contrast ratio ยิ่งอัตราส่วนมากยิ่งคมชัด , Respond Times และ Port ที่ใช้เชื่อมต่อ เป็นเกณฑ์ในการเลือกซื้อจอ

Comment

Originally posted by JEFFY View Post
              ผมใช้ค่า Contrast ratio ยิ่งอัตราส่วนมากยิ่งคมชัด , Respond Times และ Port ที่ใช้เชื่อมต่อ เป็นเกณฑ์ในการเลือกซื้อจอ
              สนับสนุนทฤษฎีนี้ด้วยคนครับเพราะผมเองก็ใช้หลักการนี้เช่นกัน
              แต่ก็ขึ้นอยู่กับคุณผู้ตั้งกระทู้นะครับว่าใช้งานประมาณไหน
              ถ้าดูหนังเล่นเกมส์ก็ใช้ทฤษฎีนี้ได้เลยครับ

Comment

อ่ะลิ้งบทความการเลือกซื้อจอ LCD
                http://tech.i-morm.com/2006/04/lcd-used01/

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Comment

ตัวหนังสือเบลอนี่ผมว่าเป็นเพราะไม่ได้ตั้งความละเอียดเป็น native resolution ของจอมากกว่านะ

Comment

เบนคิว FP73G
                      ใช้อยู่ แจ่มมาก แนะนำครับ แถมสาย DVI ด้วยนะ
                      ซื้อแยกอีกหลายร้อย อย่าลืมบวกราคา (ซัมซุมแพงกว่า และไม่แถมสาย งกจริงๆ)

Comment

ไหนๆก็ไหนๆละ BenQ กันใหญ่ วันนี้ไปส่อง FP91V+ ราคาเหลือ 9900
                        6ms GTG เล่นเกมน่าจะโอเค(ล่ะมั๊ง)

ตัวหนังสือรู้สึกไม่ค่อยชัดนะคับผม (1280x1024) รู้สึกแปลกๆหรือคิดไปเองก็ไม่รู้ >.<"
                        หรือจะเป็นเพราะ dot pitch มันใหญ่กว่า คือเป็น 0.294 ขณะที่ 17นิ้วอยู่ที่ 0.264 ใหญ่กว่า10%

แต่พอยกไปเทียบกับ LG อ่ะ สว่างคนละเรื่องเลย ใสปิ๊งเลย BenQ
                        Last edited by Lucious; 1 Jan 2007, 23:04:16.

Comment

ทำไมไม่มีใครพูดถึง Sumsung บ้าง Y_Y ว่าจะไปซื้อรุ่น 940BW มา มันไม่ดีเหรอไม่มีใครพูดถึงเลย
                          Last edited by GOD-HAND; 2 Jan 2007, 14:51:00.

Comment

เบนคิว จงเจริญ

ผมว่าซัมซุงดีนะ แต่แพงไปหน่อย

Comment

Working...
                            X