Announcement

Collapse
No announcement yet.

MOUSE Razer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MOUSE Razer

ผมใช้มันมาประมาณ 1 ปี แล้วเพิ่งหมดประกันไปเมื่อเดือนที่แล้วครับ ตอนนี้มีปัญหาคือ คลิก 1 ที
    มาทีเหมือนกด 3 ครั้ง ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างครับ แล้วประกัน chin มีศูนย์อยู่ไหนครับไม่ทราบว่า หมดประกันแล้วเค้าจะรับซ่อมหรือเปล่าว

เป็นกันเยอะแยะมากมาย

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      เป็นกันเยอะแยะมากมาย
      ช่วยแนะนำยี่ห้อหรือรุ่น ทนๆหน่อยดิครับ ตอนนี้ใช้เมาส์ปกติไม่ได้แล้วครับมันไม่ค่อยได้ดังใจครับ
      ใจหนึ่งก็ยังอยากใช้ RAZER อยู่เหมือนเดิมเพราะมันสวยดีครับ ตอนนี้ผมใช้ copperhead อยู่ครับ
      Last edited by apichate; 24 Mar 2008, 23:24:42.

Comment

คงเสียนะครับ ลองส่งเข้าไปให้เขาประเมินค่าซ่อมดูครับ

sigpic

Comment

สงสัยมีปุ่ม Turbo อ่ะป่าว
          เหมือน Joy คอนโซล

Comment

เคยเป็น ของโลจิกเทก ตอนนี้ส่งเคลมอยู่

Comment

คงเป็นอะไรที่น่าเศร้ามากนะครับ พอหมดประกันปุบ อุปกรณ์เสียพอดี ตอนมีประกันอยู่ดันไม่เสีย

Comment

อาการทั่วไปของเม้า หลอน ที่คลิก1ทีแล้วมันแถมให้ช่ายไหมครับ ลองหาตามเว็ปเพื่อนบ้านน่าจะมีวิธีแก้นะ

Comment

ผมไม่รู้ว่าmouse ของ razer จะเป็นเหมือนโลจิเทคหรือเปล่านะครับ
                  เพราะผมเคยรื้อของโลจิเทคมา อาการคล้ายที่ของท่านเป็น
                  นั่นเป็นเพราะแผ่นทองแดงที่เป็นตัวรับแรงกดมันเหมือนยืดนะครับ ไม่คืนตัว
                  ผมเลยหาจากmouse ตัวเก่าอื่นๆ ยี่ห้อต่างกันมาแกะเอาแผ่นทองแดงมาใส่
                  แต่มาลองแล้วเขี้ยวมันไม่ตรงกัน เลยต้องยอมเอา แผ่นทองแดงจาก ตำแหน่งที่ลูกกลิ้งสามารถกดได้ ออกมาใส่แทน
                  ผลปรากฎว่ากลับมาใช้ได้เหมือนเดิม แค่ตรงลูกกลิ้ง ไม่สามารถคลิกได้อีก
                  (แต่ส่วนใหญ่ก็คลิกซ้ายกับคลิกขวา และก็กลิ้งอย่างเดียวอยู่แล้ว)

เนื่องจากว่าโลจิเทค optical ราคาไม่สูงเท่าไหร่ ผมก็พอกล้ารื้อมาทำ แต่ของท่านเป็น razer
                  อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของ จขกท. แล้วละครับ ว่าจะรื้อมั้ย เพราะผมแน่ใจว่าเป็นที่แผ่นทองแดงนั่นแน่นอน
                  ไม่งั้นก็ให้ร้านทำดีกว่า

ที่ของผมเป็นเพราะมะก่อนเล่มเกมที่ต้องคลิกซ้ายค้างนานๆ ใช้ติดต่อกันเป็นเดือนๆ เลยทำให้มันเจ๊ง!!

อย่าบอกนะว่าคุณก็เป็นแบบผม

Comment

สมชื่อ อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับตอนนี้ผมกำลังรอ mail ตอบกลับจาก ประกันของชิน ว่าถ้าซ่อมคิดเท่าไรถ้าแพงเกินก็ซื้อใหม่ครับ

Comment

เราใช้อยู่ หวังว่าคงไม่เป็นครับ

Comment

ซ่อมเองได้ครับ มีบทความสอนในเว็บเพื่อนบ้าน ต้องบัดกรีเปลี่ยนปุ่มอ่ะ

Comment

Originally posted by apichate View Post
                            ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับตอนนี้ผมกำลังรอ mail ตอบกลับจาก ประกันของชิน ว่าถ้าซ่อมคิดเท่าไรถ้าแพงเกินก็ซื้อใหม่ครับ
                            ของผมก็เป็นครับ ยังไงค่าซ่อมเท่าไหร่วานบอกด้วยครับ
                            Originally posted by 666 View Post
                            ซ่อมเองได้ครับ มีบทความสอนในเว็บเพื่อนบ้าน ต้องบัดกรีเปลี่ยนปุ่มอ่ะ
                            ขอลิงค์หน่อยครับ แล้วอีกอย่างใครรับทำมั่งป่าวครับ ผมไม่ค่อยมีฝีมือทางนี้อยู่ด้วยครับ+ไม่มีเครื่องมือทำอ่ะครับ

Comment

อาการนี้ ถ้ายังไม่แกะแล้วขี้เกียจซ่อม
                              ขายซาก ผมก็ได้ นะคับจะเอามาลอง
                              แกะ เงะ เล่นดู

Comment

Working...
                              X