Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการซื้อ HDD ทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการซื้อ HDD ทีนะครับ

อยากรู้ไว้น่ะครับว่าแบบไหนทำให้เครื่องแรงกว่ากัน
    Sata2 7200rpm นะครับ
    1. 160*2 Raid0
    2. 250*2 Raid0
    3. 320 ตัวเดียว

250*2 RAID0 ครับ

Comment

1. 160*2 Raid0
      2. 250*2 Raid0

รูปไรอ่ะครับ อย่าบอกน่ะว่า gold saint

Comment

1กับ2 ได้พอๆกัน เพราะspecเท่ากัน ส่วน3 ถึงจาbuf16m แต่มานก็อ่านหัวเดียวสู้สวยหัวไมได้

Comment

อ่าหรอครับ เห็นได้ยินมาว่าตัวขนาดเล็กๆจะเร็วกว่าตัวใหญ่ ไม่เกี่ยวใช่ไหมครับ
          งั้นอีกอย่างนึง ต่อ Raid0 นี่ต้องเสียตังค์เยอะป่าวครับ

Comment

ก็เสียตังค่าHDD2ตัวไงคับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
              รูปไรอ่ะครับ อย่าบอกน่ะว่า gold saint
              น่าจะใช่ Leo สิง ใช่ป่ะ

Comment

Originally posted by hikky View Post
                น่าจะใช่ Leo สิง ใช่ป่ะ
                เหอะๆ ก็ใช่อ่ะครับ Leo

Comment

ดูจากลายเซ็น P5b ต้องต่อ Raid 0 จาก port ด้านหลังนะ

Comment

Working...
                  X