Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมอาหารหนักสุดๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมอาหารหนักสุดๆครับ

จากทู้นี้
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=238059
    ผมลองไปตามที่ ค.ห. 1 ให้มา แล้วก็เลือกอันดับบนสุดที่มีคนโหลด 2 ล้านกว่า
    หลังจากลงเสร็จ ปรากฎว่า...
    เข้าโปรแกรมไรไม่ได้เลย
    มันจะขึ้นมาว่าwindow cannot success to the specified device or path
    ทั้งเกม หนัง โปรแกรมต่างๆ firefoxก็เข้าไม่ได้
    ดีที่ไปกดbuy acd see 7.0 online แล้วมันขึ้น firefox ให้ ข้อมูลสำคัญก็เยอะ(ยังเปิดโฟลเดอร์ได้อยู่ แต่เข้าโปรแกรมไม่ได้)ให้ย้ายมาลง drive d ก็พื้นที่ไม่พออีก ก๊อปใส่แผ่นไว้ก่อนก็ไม่ได้ เพราะอย่างที่บอก เข้าอะไรไมได้เลยรวมทั้งnero
    ลองเปิดเครื่อใหม่ ก็ไม่หาย ตรงเมนูมาที่ปกติขึ้นมาหลายๆอันก็ขึ้นมาแค่ ลำโพง กับ เวลา
    ช่วยผมหน่อยครับ อาการหนักมากๆ
    ปล.ต่อไปนี้guจะไม่ลงantivirusแล้ว(โว้ย)
    ปล.ไฟล์เพลงเข้าได้ครับ(แต่เข้าwinampตรงๆไม่ได้ อาการเหมือนข้างบน น่าจะว่าไฟล์.exeทั้งหมดเข้าไม่ได้) ลองดูแล้ว กับfirefox 2 อย่าง(เข้าตรงๆไม่ได้เหมือนกัน ไม่แน่ว่าดูหนังได้) นอกนั้นเน่าหมด
    Last edited by onwan; 12 Jul 2008, 10:40:32.

กำ

Comment

Originally posted by onwan View Post
      ปล.ต่อไปนี้guจะไม่ลงantivirusแล้ว(โว้ย)

งานเข้าจริง ช่วยตัวเองไปล่ะ

ผมก็ไม่ลงครับ ทั้งคอมทั้งมือถือ (ต้องลงโปรแกรมเป็น ,Hard Reset ได้ครับ)

Comment

อย่าไปโทษการลงโปรแกรมป้องกันไวรัส...ไม่ลงโปรแกรมสิ ไวรัสเข้าเครื่องคอม

หรืออาจจะเป็นเพราะโปรแกรมที่ไปโหลดมันเอ๋อ ไม่เครื่องที่ลงก็เอ๋อ

ลองถอนโปรแกรมป้องกันไวรัสที่ติดตั้งไป แล้วลองดูว่าใช้โปรแกรมได้ปกติไหม

หรือไม่ได้ให้ทำการ System Restore ไปก่อนวันที่ลงโปรแกรมป้องกันไวรัส

แนะนำให้โหลดโปรแกรมในเว็บไทยตามบอร์ดที่เขาเอาแจก หรือเว็บบิต google พิมพ์ชื่อโปรแกรมที่เขาแนะนำ เช่น Kaspersky,NOD32,AntiVir

Comment

คอมโดนไวรัสหรือป่าว พอลง Antivirus มันไปลบไวรัสออก

ไวรัสมันคงไปฝั่งตัวใน window พอลบออก window เลยใช้การไม่ได้

อาการแบบนี้ต้อง repair window หรือ ลง window ใหม่แล้วล่ะ

Comment

เข้าsystem restore ไม่ได้ครับ
            ผมลงantivirusเฉยๆครับ ยังไม่ทันจะได้ใช้เลย ไปซะแล้ว
            เข้าไฟล์.torrentได้ครับ แล้วมันจะขึ้น โปรแกรมบิทมาให้ แต่เข้าตรงๆไม่ได้
            ถ้าเปลี่ยนนามสกุลไฟล์จาก exe เป็นอย่างอื่นได้มั้ยครับ
            มันบอกว่าyou may not have appreciate permission to access
            งั้นผมจะเข้าไปแก้ที่administretor tool ได้มั้ยครับ แล้วเข้าตรงไหนครับ ให้มันallow .exe

Comment

แก้ได้แล้วครับ
              http://www.dougknox.com/xp/file_assoc.htm
              EXE File Association Fix
              googleช่วยชีวิตลูกผมไว้

Comment

Working...
              X