Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามระบบระบายความร้อนด้วยน้ำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามระบบระบายความร้อนด้วยน้ำครับ

จะไห้ระบายความร้อนCUP>VGA>Chipsetเอาแบบเมพๆสวยๆราคาประมานเท่าไหร่เหรอครับละขอบอกชื่อุปกรด้วยจะได้ดูรายละเอียดไว้ก่อล*-*

รายละเอียดอุปกรณ์ยังไม่บอก แล้วจะจัดชุดได้ยังไงล่ะครับ บอร์ดอะไร ซีพียูอะไร การ์ดจออะไร งั้นก็ขออนุญาติจัดชุดแบบเทพๆ ก่อนแล้วกัน เอาเป็น 2 ลูปนะครับ
    1. CPU Block : D-Tek Fuzion V2
    2. Quad Noozle (ถ้า CPU เป็น 4 ห้ว)
    3. VGA : EK High performance full coverage (ใช้ VGA รุ่นไหนก็ซื้อให้ตรงรุ่นนั้นครับ)
    4. Chipset จำนวน 2 ตัว สำหรับ NB กับ SB ของ EK เช่นกัน
    5. ถังพักน้ำสำหรับ VGA : XSPC 250 Passive Aluminium Reservoir
    6. ถังพักน้ำสำหรับ CPU : XSPC Bay Reservoir 5.25"
    7. สายยาง : Feser ID 1/2" OD 3/4 จำนวน 10 ฟุต
    8. ปั๊มน้ำ Swiftech MCP355 จำนวน 2 ตัว
    9. Top : XSPC-LAING-TOP-3 จำนวน 2 ตัว
    10. Fitting Bitstoper : G 1/4 ID 1/2" จำนวน 14 ตัว
    11. หม้อน้ำสำหรับ CPU : FESER-TFC-240
    12. หม้อน้ำสำหรับ VGA : FESER-TFC-360
    13. พัดลม SCYTHE "ULTRA KAZE" 120 x 38 mm 3000 rpm จำนวน 5 ตัว
    14. Clamp รัดสายจำนวน 14 ตัว

ราคาทั้งระบบสวยงามที่ 35,000 บาทครับ ทั้งเทพ ทั้งสวย ทั้งเย็น
    Last edited by tsawana; 31 Aug 2008, 23:36:19.

Comment

หม้อน้ำเปงไงอ่าครับ ขอดูรูปโหน่ย

Comment

ราคานี้เนี้ยใช้ได้ชั่วโคดเลยนะเนี้ย - - รูปอะหลอครับก็อันนี้ละมั้งครับไม่แน่ใจ

Comment

Originally posted by soundpak View Post
          ราคานี้เนี้ยใช้ได้ชั่วโคดเลยนะเนี้ย - - รูปอะหลอครับก็อันนี้ละมั้งครับไม่แน่ใจ
          ถูกต้องนะคร้าบ!!!

1. CPU Block : D-Tek Fuzion V2

2. Quad Noozle (ถ้า CPU เป็น 4 ห้ว)

3. VGA : EK High performance full coverage (ใช้ VGA รุ่นไหนก็ซื้อให้ตรงรุ่นนั้นครับ)

อันนี้เป็นภาพประกอบเท่านั้นนะครับ

4. Chipset จำนวน 2 ตัว สำหรับ NB กับ SB ของ EK เช่นกัน

อันนี้เป็นภาพประกอบเท่านั้นนะครับ

5. ถังพักน้ำสำหรับ VGA : XSPC 250 Passive Aluminium Reservoir

6. ถังพักน้ำสำหรับ CPU : XSPC Bay Reservoir 5.25"

7. สายยาง : Feser ID 1/2" OD 3/4 จำนวน 10 ฟุต

8. ปั๊มน้ำ Swiftech MCP355 จำนวน 2 ตัว

9. Top : XSPC-LAING-TOP-3 จำนวน 2 ตัว

10. Fitting Bitstoper : G 1/4 ID 1/2" จำนวน 14 ตัว

11. หม้อน้ำสำหรับ CPU : FESER-TFC-240

12. หม้อน้ำสำหรับ VGA : FESER-TFC-360

13. พัดลม SCYTHE "ULTRA KAZE" 120 x 38 mm 3000 rpm จำนวน 5 ตัว

14. Clamp รัดสายจำนวน 14 ตัว

15. แถมอันนี้อีกอัน เพื่อความสวยงามครับ Anti-Kink ของ PrimoChill
          Last edited by tsawana; 2 Sep 2008, 00:15:14.

Comment

Working...
          X