Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ผมต้องเคลมใช่ไหม เรื่องเกิดจากความกระแดะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ผมต้องเคลมใช่ไหม เรื่องเกิดจากความกระแดะ

คือ เนื่องจากความกระแดะของผมเองครับ อยากoc โดยปรึกษารุ่นพี่ท่านนึง

ก็ทำการ oc เลยตอนแรก ลากจาก 2.2 ไป 2.5 ยังนิ่งอยู่

ก็ลองลากไปอีก พอถึง 2.62 อืมบูทเครื่องมาปกติ ลองเทสเล่น GTA IV ผ่านไป 1 นาที ดับเลยครับท่าน

ก็เลยไปปรับลงเหลือ 2.5 เหมือนเดิม เออลื่นดี

แล้วทีนี้จะถอด V8 แล้วทาซิลิโคนใหม่ อืม ก็ถอดออก แกะไรหมดเรียบร้อย รื่อๆๆ แล้วก็เช็ดของเก่าออกหมด ตามด้วยของใหม่ลงไป ปาดบางๆเนียนๆเลยทีนี้

ก็เอาไปปรักอบลงเคคส กำลังจะบูทต่อไป ...........แล้วก็กดบูทเครื่อง พอ lcd แสดง AnalogสลับกับDigital แล้วสักพักพอมันลอคAnalog (ไม่ได้ใช้สาย DVI) ก็คิดว่ามันจะรันต่อ แม่งดันมืดไปเลย มืดๆๆๆ จอมืด ไม่มีไรเลย

มีแต่ไฟสีฟ้าของจอ lcd กระพริบ ซวยเลยครับ ลองทุกวิธีแล้วก็เปิดไม่ติดเลย ถอดถ่าน ถอดปลั๊ก เสียบแรมใหม่ เปลี่ยนไปใช้ออนบอร์ด ก็ไม่ได้ ไม่ติดเลย มืด เข้าไปออสก็ไม่ได้

อย่างงี้คือบอร์ดผมไปแล้วใช่ไหมครับ T=T ช่วยทีครับ ไม่น่ากระแดะไป oc เลย

งานเข้า

เคลียร์ BIOS
    ถอด CPU ออก แล้วใส่ใหม่

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      งานเข้า

เคลียร์ BIOS
      ถอด CPU ออก แล้วใส่ใหม่
      ทำแล้วครับ เป็นเช่นเดิมเลย เซงากๆๆ แล้วบอร์ดตัวนี้มันประกันแอดไวท์ แล้วแม่งเปิด 16 เมษา แล้วเคลมเสียวเน่าอีก

Comment

คนสอนมันห่วย ใครวะ !!

Comment

Originally posted by narubhet View Post
          ทำแล้วครับ เป็นเช่นเดิมเลย เซงากๆๆ แล้วบอร์ดตัวนี้มันประกันแอดไวท์ แล้วแม่งเปิด 16 เมษา แล้วเคลมเสียวเน่าอีก
          งั้น รื้นออกใหม่ทั้งเครื่องเลย
          แล้วประกอบใหม่ทั้งหมด

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
            คนสอนมันห่วย ใครวะ !!
            ฮ่าๆๆๆๆ เซงโครตๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              งั้น รื้นออกใหม่ทั้งเครื่องเลย
              แล้วประกอบใหม่ทั้งหมด

จะบอกอะไรให้ครับ วันนี้รื้อระกอบใหม่ 3 รอบ !!!

โครตเซงอ่ะครับ ร้อนก็ร้อน หงุดหงิดมากๆ เหอๆๆ นี่ต้องเอา โนตบุคมานั่งกด เฮ้อๆๆๆ

อะไรที่จะมีความเปนไปได้มาลาโลกบ้างครับ

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                จะบอกอะไรให้ครับ วันนี้รื้อระกอบใหม่ 3 รอบ !!!

โครตเซงอ่ะครับ ร้อนก็ร้อน หงุดหงิดมากๆ เหอๆๆ นี่ต้องเอา โนตบุคมานั่งกด เฮ้อๆๆๆ

อะไรที่จะมีความเปนไปได้มาลาโลกบ้างครับ
                โอ...หนักใจแทนเลย -..-"

CPU
                MB
                RAM

หลักๆ

Comment

ลองถอดออกให้หมด เหลือไว้แต่แรม ลองดูว่ามัน self-test ไม๊ครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
                    ลองถอดออกให้หมด เหลือไว้แต่แรม ลองดูว่ามัน self-test ไม๊ครับ
                    หมายถึงถอด ให้หมดเหลือแต่แรม แล้วเปิดเครื่องหรอ แล้วมันจะเกิดไรขึ้น=n= ไม่เคยทำคับ

Comment

ไม่เคยก็ลองสิครับ

Comment

ลากแค่นั้นมันไม่น่าแต๊ปนะ ถ้าไม่ใช่ประเภทอัด vcore เว่อร์ๆ

Comment

เอาแรมเครื่องอื่นมาใส่ดูครับ

Comment

vcore 1.35 ครับ มันไม่น่าแต๊บจริง ๆ

Comment

ผมว่าบางทีอาจจะเป็นทีเมนบอร์ดไปซะเเล้ว
                              เครมเลย

Comment

Working...
                              X