Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด P5WDH -Deluxe ดีหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด P5WDH -Deluxe ดีหรือเปล่าครับ

อยากรู้ ถ้าเทียบกับ P5K Wifi อันไหนดีกว่ากันครับ
    ดูราคาทำไม P5WDH Deluxe ถึงมีราคาแพงกว่า วานผู้รู้ตอบด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

เอาอันแรกนะ...มันจะรองรับไปได้ไกลกว่า
    ...

Comment

ช่วง นี้เขาเล่น p35 กันแล้วคับ^^"

Comment

ณ ชม. นี้ต้อง P5K WIFI ครับ ชิบใหม่กว่า สดกว่า รองรับอนาคตได้ดีกว่า ลากได้ดีกว่าด้วยครับ

Comment

ขอบคุณสำหับคำตอบครับ

Comment

P5WDH Deluxe คงไม่มีใครเล่นมือ1แล้วมั้ง หามือสองจะดีกว่าครับ ถ้าอยากเล่นจิงๆ
            มันก็ดีนะครับ ออฟชั่นเยอะ แต่ไม่ค่อยมีประโยชน์ รีโมทก็ควบคุมอะไรไม่ได้มาก (รุ่นหลังของAsusไม่มีรีโมทเลยซักรุ่น) เล่นบัสได้ไม่สูง เหมาะกะซีพียูตัวคูณเยอะๆ(ซัก9จะเวิร์ค)

ผมว่าเอาP5K ไปเหอะครับ

Comment

ถ้าจะเล่น ผมแนะนำมือ 2ครับ มันจะ คุ้มกว่า ลองหาประกันดี สักตัว ครับ ผมใช้ อยู่ P5WDH Deluxe ก็โอเค ดี ถ้าไม่เอามา คล็อก ชื่อ มันก็ บอกแล้วว่า digital home

Comment

ผมก็ใช้อยู่ ว่าจะไปเล่น P5K เหมือนกัน เพราะใช้ CPU Bus1333 แต่ตัดใจจากมันไม่ได้ซักที P5W DH จริงๆมันมีดีแบบที่พวก OC เขาไม่ชอบ นึกว่าไม่แรง แต่จริงๆมันต้องสไตร์คนชอบความนิ่งครับ ไม่ใช่ได้แค่ ความเป็น Digital Homeนะ แต่ยังทำงานในลักษณะของ Woekstation ได้ด้วย แบบเอามาทำserverอ่ะเหมาะเหมือนกัน เพราะมี Raid หลายแบบมาก setก็ง่ายมาก ง่ายกว่าทุกๆรุ่นของASUS ถ้าเรื่อง Raidนะ แต่พวกOC เขาอยากคล๊อกกันสูงๆเลยนึกว่าไม่เหมาะกับเขาไง ถ้าจำไม่ผิดเคยผ่านตาแว๊บๆว่ามันใส่แรมที่เป็น ECC ได้ แรมECC มีแค่บอร์ดที่เป็นลักษณะserverเท่านั้นอ่ะ ถึงแรมจะแพง แต่ได้ความนิ่งและถูกต้องสูงมาแทนที่

ถ้าคุณต้องการ OC ก็เลือก P5K แต่ถ้าต้องการความ สะดวกสบาย ความนิ่งให้เลือก P5W DH
                ทีแรกผมก็นึกอยากจะขาย P5W DH ซัก5000-5500 แต่คิดไปคิดมา แล้วทำไมผมต้องขายทิ้งด้วยว๊า
                ในเมื่อผมไม่ OC และชอบทุกๆฟังชั่นที่เป็น P5W DH ในแบบที่บอร์ดอื่นๆไม่มี
                Last edited by Alpha1; 1 Oct 2007, 19:04:59.

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ

Comment

แนะนำเพิ่มอีกนิดครับ

ถ้าอยากเล่นบอร์ดไฮเอนด์ ชั่วโมงนี้เล่น X38 เลยครับ อีกนิดเดียว

ตาถึงระดับมอง 975X ก็อย่าหันกลับไปมอง P35 เลยครับ ที่สัญญานนาฬิกาเท่ากัน 975X ยังแรงกว่าเลย

ที่พูดๆกันว่า P35 แรงกว่าเนี่ย ผมเห็นมีไม่กี่คนที่ใช้งานจริงเกิน 500 นับคนดูสิ

975X ที่ 450 ก็สบายๆอยูู่แล้ว เห็นใช้กันแถวๆนี้ แต่ตอนนี้มันก็เก่าไปแล้ว ไม่น่าเล่นอยู่ดี

ไม่กี่อึดใจแล้วครับ GA X38 ของเข้าไทยแล้ว ASUS อีกนิดเดียว เวบซัพพอตลงข้อมูลหมดแล้ว

http://www.asus.com/products.aspx?l1=3&l2=11&l3=572

PCI-E 2.0 เล่นกันยาวๆเลยครับ ไม่ต้องกลัวเลยว่าการ์ดจอใหม่ออกมาแล้วจะมีปัญหาเรื่องอัพเกรด แถม Crossfire 16X16 เต็มๆไปเลยครับ

Last edited by ARES; 9 Oct 2007, 17:45:43.

Comment

Maximus Formula น่าเล่นมากเลยครับแต่ไม่รู้ราคามันจะมาโหดหรือเปล่า

จริงๆก็อยากรอตัว X48 เหมือนกันเห็นว่า มกราปีหน้าจะออกมาแต่ รอไปเรื่อยๆเด๋วก็ไม่ได้ใช้พอดีเห้อ
                      Last edited by Peter-C; 9 Oct 2007, 18:36:35.

Comment

X38 ก้อน่าเล่นคับ ^^"
                        Last edited by kgb99; 9 Oct 2007, 18:43:27.

Comment

Originally posted by ARES View Post
                          แนะนำเพิ่มอีกนิดครับ

ถ้าอยากเล่นบอร์ดไฮเอนด์ ชั่วโมงนี้เล่น X38 เลยครับ อีกนิดเดียว

ตาถึงระดับมอง 975X ก็อย่าหันกลับไปมอง P35 เลยครับ ที่สัญญานนาฬิกาเท่ากัน 975X ยังแรงกว่าเลย

ที่พูดๆกันว่า P35 แรงกว่าเนี่ย ผมเห็นมีไม่กี่คนที่ใช้งานจริงเกิน 500 นับคนดูสิ

975X ที่ 450 ก็สบายๆอยูู่แล้ว เห็นใช้กันแถวๆนี้ แต่ตอนนี้มันก็เก่าไปแล้ว ไม่น่าเล่นอยู่ดี

ไม่กี่อึดใจแล้วครับ GA X38 ของเข้าไทยแล้ว ASUS อีกนิดเดียว เวบซัพพอตลงข้อมูลหมดแล้ว

http://www.asus.com/products.aspx?l1=3&l2=11&l3=572

PCI-E 2.0 เล่นกันยาวๆเลยครับ ไม่ต้องกลัวเลยว่าการ์ดจอใหม่ออกมาแล้วจะมีปัญหาเรื่องอัพเกรด แถม Crossfire 16X16 เต็มๆไปเลยครับ

ที่เห็นในรูปข้างบนเนี่ยคือ X38 หรอคับ พ.ย.นี้มันจะมาไหมอ่ะคับ

Comment

Originally posted by thindog View Post
                            ที่เห็นในรูปข้างบนเนี่ยคือ X38 หรอคับ พ.ย.นี้มันจะมาไหมอ่ะคับ
                            มาแน่ครับ ไม่ต้องห่วง รับรองเลือกกันไม่ไหวแน่ๆครับ

Comment

x38 ใช้DDR3 อย่างเดียวใช่ไหมครับ จะมีตังค์ซื้อDDR3 ไหมเนี่ย แพงแน่เลย

Comment

Working...
                              X