Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะเป็นสาวก AMD ด้วยอีกคน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะเป็นสาวก AMD ด้วยอีกคน

กำลังจะเลือก sempron (AM2) มาเป็นคู่บุญของคอมที่บ้านครับ แต่มันมีอะไรคาใจนิดหน่อย คือระหว่างคู่นี้
    Sempron 3200+ : 1.8GHz, 128kB L2 Cache
    Sempron 3000+ : 1.6GHz, 256kB L2 Cache
    หรือคู่นี้
    Sempron 3500+ : 2.0GHz, 128kB L2 Cache
    Sempron 3400+ : 1.8GHz, 256kB L2 Cache
    ทั้งสองคู่ ตัวบนสัญญาณนาฬิกาจะเร็วกว่า ส่วนตัวล่าง L2 มากกว่า ควรจะเลือกตัวไหนดีครับ

คำถามอีกข้อนึงนะครับ HT1600 ที่ต่อท้ายสเป็ค cpu ของ amd คืออะไรครับ
    Last edited by Nick; 7 Sep 2007, 18:20:18.

ถ้าคู่แรก ผมเชียร์ 3000+ ครับ เพราะ L2 เยอะกว่า

ถ้าคู่หลัง 3500+ และ 3600+ ที่สัญญาณนาฬิกา 2 GHz ไม่น่าหาได้แล้วนะครับ
    เพราะมันหมดตลาดตั้งแต่ออกมาใหม่ๆเลย ยิ่งเมืองไทยมีถึง 100 ตัวรึเปล่าก็ไม่รู้อาจไม่มีเลยก็ได้

ดังนั้นคู่หลังจึงเหลือตัวเดียว คือ3400+ ที่ยังพอหาได้ แต่ราคาดันถูกกว่า ตัว Athlon 64 3000+ 1.8GHz 512KB L2 512KB อยู่ 100 บาท

ดังนั้นถ้างบ 1500 นิดๆ แน่ะนำ Athlon 64 3000+ ดีกว่าครับ L2 เยอะได้เปรียบกว่า

Comment

ทั้ง 4 ตัวที่ว่ามา ผมว่า Sempron 3000+ นี่แหละครับ คุ้มที่สุด สมราคาที่สุดแล้ว ครับ

ใส่กับ Asrock Alive + RAM บ้านๆ ลากไปได้ 2.2 GHz อย่างไม่ยากเย็น ครับ

Comment

x2 โลด

Comment

สวัสดี ยินดีด้วนครับ เป็นผมเอา L 2 เยอะดีกว่าครับ

Comment

L2เยอะได้เปรียบกว่าอยู่แล้วคับ

Comment

amd sempron 3000+ พิมนิยมครับ
              คุ้มค่า

แต่ถ้าเงินถึง 1พันกลางๆ สัก 1500

แนะนำ athlon 3000+ แรงกว่า พอสมควร

Comment

X2เลยคับ

Comment

แล้ว HT-1600 คืออะไรเหรอครับ เห็นมันอยู่ในสเป็คของซีพียู amd

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
                    amd sempron 3000+ พิมนิยมครับ
                    คุ้มค่า

แต่ถ้าเงินถึง 1พันกลางๆ สัก 1500

แนะนำ athlon 3000+ แรงกว่า พอสมควร
                    เห็นด้วยอย่างมากครับ

Comment

Athlon ด้วยคน อย่างแรง

Comment

งง

Originally posted by Nick View Post
                        แล้ว HT-1600 คืออะไรเหรอครับ เห็นมันอยู่ในสเป็คของซีพียู amd
                        HT มากจาก ไฮเปอ ทรานสปอร์ตคับ <อิอิ สกดอังกฤษไม่ถูกครับแบบว่า มันลืม> มันเหมือนของ Intel อ่ะครับแต่อินเทลใช้อะไรสักอย่างเนี่ยแระแต่จำไม่ได้แล้ว

ยินดีต้อนรับคุณ "Nick" เข้สู่สาวกคนรักAMDครับ อันที่จิงแล้วให้ยุคนี้ควรจะเล่นระดับสูงกว่านี้ไปเลย
                        พวกX2ไรแบบอ่าครับ HT-2000

http://www.comseven.com/price/product.php?cat=1

ไปตามลิ้งเลยครับ ราคาของAMD นำเข้าโดยคอม7 ครับ

Comment

อันนี้ระบบบัสสุดยอด HTT Hypertransport จาก amd

อันนี้มี CPU1 หัวมันจะเห็นเป้น 2 หัว HT Hyper Threding เขาบอกเอาไปใช้กับงานใหญ่ๆจะทำให้ช้าลงกว่าเก่าเหอะๆ

Comment

ถ้างบ 1500 ผมแนะนำ Athlon 3000+ ครับ
                            ถ้างบ 2200 แนะนำ Athlon X2 3600+ ครับ

Comment

athlon 3000+ คับแรงดีผมก้อใช้อยู่

Comment

Working...
                              X