Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าเกม Bioshock ไม่ได้ ผู้รู้ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าเกม Bioshock ไม่ได้ ผู้รู้ช่วยด้วยครับ

ลงใน Vista ครับ ลงเสร็จแล้ว แคร็กแล้ว แต่ก็ยังเข้าเกมไม่ได้ครับ โดยจะมีโลโก้ Bioshock ขึ้นมาก่อน แล้วก็ตามด้วยข้อความ ERROR ดังรูป ทุกครั้งที่เข้าเกมเลยครับ ใครมีอาการเหมือนผม หรือรู้วิธีแก้ไข ช่วยด้วยครับผม
    Attached Files

แล้วxpเป็นหรือเปล่าครับ ผมติดตั้งได้ไม่ปัญหาครับ คงเป็นที่แผ่น แล้วใครมีวิธีเล่นไมครับ

Comment

เหอๆ...มิเคยใช้วิสต้าครับ

Comment

โหลดไฟล์ตาม link ที่ผมแนบมาให้นะครับ

แล้วแตกไฟล์ จะได้ไฟล์ชื่อว่า

d3dx9_33.dll

xinput1_3.dll

แล้วเอาไฟล์ 2 ไฟล์นั้นไปใส่ไว้ในโฟลเดอร์ Release ครับผม

http://www.uploadtoday.com/download/...780e5f543413ef

ปล. ได้หรือไม่ได้ยังไงก็ รายงานผลด้วยนะครับ จะได้หาวิธีช่วยต่อไป

บอกไว้ก่อนว่า โคตรหลอน เล่นคนเดียวระวังให้ดี สะดุ้งเฮือกเอาง่าย ๆ
        Last edited by illusion_tx; 15 Sep 2007, 18:16:55.

Comment

ผมยังมะได้ซื้อแผ่นมาลองเลย
          แต่เล่นกะ Demo WinXP GalaxyGeforce7900GS ได้ภาพที่สวยดีนะครับ
          แต่โหลด ๆ เข้าฉากนึงหลุดไปเลย สงสัยสเปคเล่นไม่ได้

Comment

คุณ illution tx ครับ ยังไม่ได้เลยครับ คือจริงๆแล้วอาการนี้ก็เคยเป็นตอนที่ผมโหลดเดโมเกมนี้มาเล่นครับ คือแรกๆเล่นได้ แต่ตอนหลังมา ก็ขึ้นจอ ERROR แบบเดียวกันกับที่ผมบอกไปเนี่ยครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ช่วยผมด้วยนะครับ (ปล. ตอนนี้ลองโหลดเดโมมาเล่นอีกครั้ง มันก็ขึ้น ERROR เหมือนกันเลยครับ ไม่รู้ทำไม ช่วยด้วยคับ)

Comment

กลัว Big daddy ตัวเดวอ่ะ

Comment

Originally posted by TerrorORC View Post
                ผมยังมะได้ซื้อแผ่นมาลองเลย
                แต่เล่นกะ Demo WinXP GalaxyGeforce7900GS ได้ภาพที่สวยดีนะครับ
                แต่โหลด ๆ เข้าฉากนึงหลุดไปเลย สงสัยสเปคเล่นไม่ได้
                ลองกับ Althon XP2500+, GF6200 ปรับแบบกลางๆ ก็เล่นได้ครับ

Comment

Originally posted by sonicm View Post
                  ลองกับ Althon XP2500+, GF6200 ปรับแบบกลางๆ ก็เล่นได้ครับ
                  อิอิ สงสัยผมเล่นปรับมันซะทุกอย่างเลยอ่ะครับ เลยหลุด

Comment

Originally posted by TerrorORC View Post
                    อิอิ สงสัยผมเล่นปรับมันซะทุกอย่างเลยอ่ะครับ เลยหลุด
                    RAM 1 GB น้อยไปรึป่าวครับท่าน.........เกมนี้ขอติตรงเสียงปืนไม่ค่อยเร้าใจเลย...

Comment

ลงยากมากครับเกมนี้ ลองติดตั้งโปรแกรมดูโอcpuดูครับ แล้วลองนี้ดูไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่า
                      การลง ลงตามปกติ พอถึง ตรงที่ขึ้นว่า
                      ***Wrong disc inserted.
                      Please insert the original "Bioshock" CD/DVD.
                      Please have a look at http://www.securom.com/message.asp?m=wrongdisc for further, more detailed information.
                      อย่าพึ่งกดอะไรนะครับ เข้าไป C:\Program Files\2K Games เพื่อเปลี่ยน ชื่อโฟลเดอร์ จาก
                      BioShock เป็น อะไรก็ได้ เช่น BioShock1 แล้วกลับมากด cancle เป็นอันเสร็จ แล้วกลับมาเปลี่ยน จาก BioShock1 เป็น BioShock คืนนะครับ

การลงแคล็ก
                      ก็อบปี้ทั้ง 3 ไฟล์ที่อยู่ใน crack ลงไปที่ BioShock\Builds\Release แล้วกด secu.eg.reg กด yes

*ต้องลง dx redist และ vs redist ด้วยนะครับ

ส่วน BioshockAutoPatche ต้อง เม้า Bioshock Mini Image ก่อนนะครับ แล้วค่อมเข้ามากด BioshockAutoPatcher.exe เพื่อลง BioshockAutoPatcher ได้นะครับ

การเข้าเล่น
                      ก็กดเล่นที่ Bioshock.exe ที่เราก็อบปี้ลงไปนั้นแหละครับ หรือจะทำ shortcut ออกมาหน้าจอก็ได้ครับ

Comment

ผมก็พึ่งโหลดมา ลองทำตามนี้ดูแล้วกัน

1. ใช้ Winrar แตกไฟล์ iso เกมส์ bioshock(6.03GB) ออกมาก่อน

2. จากนั้นโหลด mini image มา แล้วทำการ mount mini image (ด้วยโปรแกรม Daemon tool หรือ Alcohor120% ) นี้ทิ้งไว้

3. เรียกติดตั้งเกมส์จากไฟล์ที่ได้ extract ด้วย Winrar มาในขั้นตอนที่ 1

4. ติดตั้งจนเสร็จมันจะโหลด Patch จาก image ในข้อ2 อัตโนมัต
                        ให้รอจนกว่าจะ ติดตั้ง Patch จนเสร็จ

5. จะโผล่ให้ใส่ Serial ปิดไปซะ แล้วก็ให้ไปโหลด Crack จากที่นี่มา
                        แล้ว แตกไฟล์ ออกด้วย Winrar ไปไว้ใน โฟเดอร์
                        C:\Program Files\2K Games\BioShock\Builds\Release

6. จากนั้น Double Click ไฟล์ secu.eg

7. เข้าเล่นเกมส์จาก Bioshock.exe

credit:jokeri
                        อีกอัน
                        1. mount ด้วย daemon 4.10 โดยต้องเลือก emulation>all option on
                        2. ตั้งค่า virutal drive ให้เป็น 2 drive
                        3. device 0 ให้ mount ตัว mini imagae
                        4. device 1 ให้ mount ตัว DVD เำกมตัวเต็ม
                        5. ลงเสร็จแล้ว รอโหลด patch จนจบก็ copy crack ทั้งหลายไปไว้ใน folder ที่ติดตั้งเกม
                        6. เล่นได้เรย mount mini image ค้างไว้ด้วยนะ อย่าลืม

credit: pboonnao
                        Last edited by qbert; 16 Sep 2007, 01:52:13.

Comment

ไม่มีปัญหาน่ะคะ ลง DX9 ยังคะ Updat Driver การ์ดจอใหม่ยังคะ

Comment

big daddy มัน อึด ไว และ แม่นด้วยครับ จิงๆแล้ว ไม่น่ากลัวหรอกครับ เราก็ใช้ เวทย์สลับกับ อาวุธก็จะสามารถ เก็บมันได้ ไม่ยากครับ แต่ก็เปลืองกระสุนเยอะอยู่เหมือนกัน
                            ว่าแต่พอเราเป็ฯ bigdaddy บ้าง ทำไมไม่ไว และอึดเหมือนมันบ้างนะ

Comment

อ่า มีคนช่วยหลายคนและ....

ณ เวลานี้ วันอาทิตย์ที่ 16 กันยายน 2550 เวลา 10:25

จขกท. เล่นได้รึยังครับ

Comment

Working...
                              X