Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 gt กับ World In Conflict

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 gt กับ World In Conflict

พอดีว่าเพิ่งได้มาวันนี้ครับ ตื่นเต้นก็อยากลองกับเกมนี้มาก ปรากฎว่าเข้าเกมไม่ได้
    อาการคือพอเข้าเกมปุ๊บหน้าจอมืดไปเรย ไม่โหลดต่อ แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ดูใน task manager มันจะขึ้นnot responding ตลอดทุกครั้ง

เลยลองลงเกมใหม่อีกรอบ ก็ยังไม่ได้อาการเดิม ก็เลยอัพเดต เป็นเวอชัน 1.0.0.2 ก็ยังเป็นอาการเดิมอยู่ ไม่รู้ทำไมครับ

ตอนแรกใช้ gts อยุ่ก็ปกติดี ตอนนี้เซงเรย อยากเล่นเกมนี้มาก

แล้วเปนเฉพาะกับเกมนี้ lost planet bioshock หรือเกมอื่นก็ปกติดี

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะหน่อยครับ

ตอนนี้ ใช้ driver version 169.04

เกมนี้ของปลอม หรือ แท้ครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      เกมนี้ของปลอม หรือ แท้ครับ
      ปลอมครับ

Comment

เกี่ยวกับการใช้ window ด้วยมั้ง ครับ
        ตอนผมลอง vista 64 bit เข้าเกมนี้ไม่ได้ แต่พอกลับไปใช้ vista32 bit กลับเข้าได้

Comment

คือมันอาจจะต้องรอหน่อยนะครับ ผมก็เคยเข้าไปเจอ หน้าจอมืด ก็นึกว่าค้าง ก็รอไปซักพักประมาณ 10 นาที (คือพยายามรอ) --" เสียงมันเริ่มมาละ กว่าจะเข้าได้

Comment

Originally posted by meen182 View Post
            คือมันอาจจะต้องรอหน่อยนะครับ ผมก็เคยเข้าไปเจอ หน้าจอมืด ก็นึกว่าค้าง ก็รอไปซักพักประมาณ 10 นาที (คือพยายามรอ) --" เสียงมันเริ่มมาละ กว่าจะเข้าได้
            ลองรอแล้วครับ ยังไงมันก็หลุดออกมา ลองอัพไดรเวอร์ใหม่ อัพ directx ใหม่ อัพเดต ยังไงก็ไม่หายครับ จนปัญญา

รอผู้รู้มาแนะนำต่อครับ
            ปลใตอนนี้ใช้ vista 32bit อยู่ครับ

Comment

WIC ตอนผมย้ายจาก 7600GS มาเป็น 8600GT ก็เล่นได้ปกตินะครับ เพียงแต่อัพเดตไดร์ฟเวอร์ใหม่
              เกมอื่นอย่าง Obscure2 COH หรือ Lost planet ที่ลงๆไว้ก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด จะมีก็ไอ้ Crysisเนี่ยแหละ
              เล่นได้แต่เสียงกระตุก แถมโหลดเข้าเกมนานสุดๆ เลยต้องย้ายมาเล่นบนXPแทน อดชื่นชมDX10เลย เหอๆ

Comment

ที่เสียงมันตุกเพราะเป็น single คอ นะคับ

Comment

ผมก็เล่นได้ปกตินะครับ ปรับสุดลื่นด้วย

Comment

ต้องถามก่อนว่าเกมส์ที่ลง ให้อินสตอร์แบบไหน (พิมพ์ถูกเป่าหว่า) ถ้า exe ก็ให้ไปลบที่ regeditชื่อเกมส์ออกด้วยแล้วลงใหม่ แต่ถ้าให้แตกไฟล์ อันนี้แผ่นเสียชัวร์ เคยเจอมาแล้ว เพราะว่าแผ่นมันแตกไฟล์ได้ไม่สมบูรณ์

Comment

Working...
                    X