Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการแตกไฟล์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการแตกไฟล์

ทำไมพอแตกไฟล์แล้ว
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะค่ะ

พอกดตกลง มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    แล้วพอแตกไฟล์ มันก็เหมือนกับการก๊อปไฟล์
    ไม่เหมือนแตกไฟล์เลย ยังโหลดมาไม่เสร็จค่ะ
    แต่เห็นเป็นแบบนี้ กลัวเสียเที่ยว เลยไม่ได้โหลดเพิ่ม

ใครก็ได้ สอนวิธีแตกไฟล์ให้ทีค่ะ

เป็นไง ครับ
    แตกไฟล์สกุลอะไร นะ
    มีรูปประกอบใหม

Comment

แล้วเค้าดูสกุลไฟล์ตรงไหนเหรอ
      พี่ลองเอาอันนี้ไปดูนะคะ หนูโหลดมาจากอันนี้แหละ
      http://forums.popcornfor2.com/index.php?showtopic=44982

Comment

เป็น File Winrar แยกส่วน 77 ส่วน ส่วนละ 100Mb

- ต้องโหลดให้ครบทุกชิ้นส่วนก่อน แล้วค่อยใช้ Winrar แตกไฟล์ทีเดียวครับ

- แตกไฟล์จาก Winrar แล้วจะได้ไฟล์ .ISO ให้ใช้ Deamon Tools จำลอง Drive เพื่อทำการ Install ครับ

Comment

ค่ะ เดี๋ยวจะลองโหลดมาให้หมด ถ้ายังไง จะมาขอคำแนะนำใหม่นะคะ

Comment

แบบนี้ ไฟล์เสียหรือป่าวคะ

มันเป็นกะอะไรเหรอคะ พอดี เวปที่หนูโหลด ไปโหลดไปไฟล์นึง
            มันให้รออีก 10 นาที ถึงจะโหลดอีกไฟล์นึงได้
            แต่หนูลองเปิดไว้หลายๆหน้าต่าง แล้วกด download พร้อมๆกัน
            มันก็ยอมให้ดาวโหลด แรกๆก็ไม่เป็นอะไร แต่หลังๆ มันก็ขึ้นอย่างที่เห็น
            ไม่มันจะเกี่ยวกันหรือป่าวคะ
            แล้วไฟล์ที่หนูเอาให้ดู มันเป็นไฟล์เสียรึป่าว

Comment

โอววว แยกซะไฟล์เยอะเชียว ^^" 77 ไฟล ไฟล์ละ 100MB ช่างกล้า
              ยิ่งแยกเยอะๆ โอกาศไฟล์เสียหรือคนโหลด โหลดไฟล์ไปไม่ครบนี้เเย่เลย
              Zip ไฟล์ ละ 500MB ต่อไฟล์นะ มาตรฐานละ (เพื่อที่จะใส่ CD 1 แผ่นได้) และง่ายต่อการโหลด

Comment

ก็หนูอยากเล่นอ่ะ
                แล้วจะไปหาโหลดจากไหนอ่ะคะ
                อยากเล่น lost planet เห็นเค้าบอกสนุก

แล้วที่หนูเอาให้ดู ไฟล์เสียรึป่าวคะ
                ยังมะได้ตอบเลยนะโหลดมาตั้งกะวันศุกร์
                ถ้าเสียนี้ เหนื่อยเลย

เฮ้อ

Comment

Originally posted by darkneesload View Post
                  ก็หนูอยากเล่นอ่ะ
                  แล้วจะไปหาโหลดจากไหนอ่ะคะ
                  อยากเล่น lost planet เห็นเค้าบอกสนุก

แล้วที่หนูเอาให้ดู ไฟล์เสียรึป่าวคะ
                  ยังมะได้ตอบเลยนะโหลดมาตั้งกะวันศุกร์
                  ถ้าเสียนี้ เหนื่อยเลย

เฮ้อ
                  ถ้าไม่เสียก็อาจจะโหลดมาไม่ครบซักตัว นะ มันก็เลย Error

ยก HDD มาจั๊มที่เครื่องผมก็ได้ เกมส์เยอะมาก

Comment

พี่มีเวปไหนให้โหลดเกมบ้างมั้ยคะ(ผิดกดหรือป่าว)
                    เห็นแบบนี้ ไม่อยากโหลดเลย
                    เกมแถวบ้านหนู แผ่นเกม แพงมากๆ
                    (อยากเล่น)

Comment

Originally posted by darkneesload View Post
                      พี่มีเวปไหนให้โหลดเกมบ้างมั้ยคะ(ผิดกดหรือป่าว)
                      เห็นแบบนี้ ไม่อยากโหลดเลย
                      เกมแถวบ้านหนู แผ่นเกม แพงมากๆ
                      (อยากเล่น)
                      bit
                      มีมากมามหาศาล
                      ตอนนี้ HDD 320G + 250G + 80G + 120G (โน๊ตบุ๊ก) จะเต็มทุกลูกละ

Comment

แบบนี้ ไฟล์เสียหรือป่าวคะ

มันเป็นกะอะไรเหรอคะ พอดี เวปที่หนูโหลด ไปโหลดไปไฟล์นึง
                        มันให้รออีก 10 นาที ถึงจะโหลดอีกไฟล์นึงได้
                        แต่หนูลองเปิดไว้หลายๆหน้าต่าง แล้วกด download พร้อมๆกัน
                        มันก็ยอมให้ดาวโหลด แรกๆก็ไม่เป็นอะไร แต่หลังๆ มันก็ขึ้นอย่างที่เห็น
                        ไม่มันจะเกี่ยวกันหรือป่าวคะ
                        แล้วไฟล์ที่หนูเอาให้ดู มันเป็นไฟล์เสียรึป่าว
                        จากที่ดูนะครับ ใช้โปรแกรม FlashGet ช่วยโหลดใช่มั้ยครับ ที่มันเป็นแบบนั้นเพราะว่าไฟล์นั้นยังโหลดไม่เสร็จครับมันเลยจะใส่นามสกุลไฟล์ของตัวโปรแกรมอยู่ พอโหลดเสร็จ 100 % แล้วเดี๋ยวมันก็เป็นเปลี่ยนนามสกุลกลับไปให้เองแหละครับ

Comment

ไม่ได้ใช้ค่ะ โหลดเสร็จแล้ว มันขึ้นเป็นแบบนั้นเองเลย
                          ลองดูตรงแถบ start ยังโหลดอยู่เลย

Comment

งั้นถ้าไฟล์นั้นโหลดเสร็จเรียบร้อยแล้ว แต่ยังขึ้นแบบนั้นก็ลองทำตามนี้ครับ
                            Tool >>> Folder Option >>> View >>> แล้วเอาเครื่องหมายติ๊กถูกออกจาก Hide extendtions for known file type แล้ว OK
                            แล้วจับภาพมาให้ผมดูหน่อยครับ

Comment

ทำตามที่บอกแล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ

Comment

Working...
                              X