Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ประกัน synnex ไม่มีบัตร เครมได้ไหม..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ประกัน synnex ไม่มีบัตร เครมได้ไหม..

E4400 รับช่วงต่อมาจากเพื่อนน่ะครับ เค้าบอกว่าเครมได้ เพราะมีประกันที่ synnex แต่ไม่มีบัตรCPU ไม่ได้เสียครับ ใช้มาเป็นสิบละยังไม่เคยเครมซักตัว เปลี่ยนซะก่อน

อยากรู้เฉยๆครับว่า synnex รับเครมแม้ไม่มีบัตรประกัน จริงป่าว

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ

ถ้าไม่มีบัตรเขาจะ check serial จากตรงไหนล่ะครับ
    แล้วจะรู้ได้ยังไงว่ารับประกันที่เขา
    ผมว่าเคลมไม่ได้ครับ

Comment

serial บนกระดองไงครับ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
        serial บนกระดองไงครับ
        serial ที่เป็น Bar Code ครับ
        ไม่ใช่ serial บนกระดอง ครับ

Comment

ที่ sink น่าจะมีวอยนะคับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            ที่ sink น่าจะมีวอยนะคับ
            ที่ sink ไม่มีวอยด์นะครับ
            ทั้งของ synnex/Ingram แต่ของเจ้าอื่น ผมไม่รู้ครับ
            Last edited by ciena; 27 Mar 2008, 15:19:00.

Comment

เคยไปเคลมที่ ASYS เขาดูที่กระดอง CPU ครับ เเต่ตอนนั้น AMD นะไม่ใช่ Intel พัดลมผมก็ถือไป เเต่เขาก็ไม่ได้อะไรกัยพัดลมหรอก เห็นอ่านตัวเลขที่กระดอง CPU เเ้ล้วก็ให้เคลม

Comment

Originally posted by ciena View Post
                ที่ sink ไม่มีวอยด์นะครับ
                ทั้งของ synnex/Ingram แต่ของเจ้าอื่น ผมไม่รู้ครับ
                ของผม dcom มันติดมาให้คับ

Comment

ของป๋มเอง
                  cliam ได้ 100%
                  ก็เอาไปยิงมาแล้วทีนึง ที่ synnex
                  บอกไม่ฟัง เดี๋ยวปั๊ดเหนี่ยวววว
                  555+
                  hutchan นะเฟ้ยยยยย

Comment

ผมเคยเคลมแล้วเค้าเอาบัตรด้วยครับ ที่ซิ้งเค้าไม่ติดวอยด์

Comment

Originally posted by hutchan View Post
                      ของป๋มเอง
                      cliam ได้ 100%
                      ก็เอาไปยิงมาแล้วทีนึง ที่ synnex
                      บอกไม่ฟัง เดี๋ยวปั๊ดเหนี่ยวววว
                      555+
                      hutchan นะเฟ้ยยยยย
                      อุ้ยๆ..มีเคือง เดี๋ยวเอาเหล้าสาดดดด...อิอิ

วันก่อนล่อซะอ้วกพุ่งเลย พออีกวันแฮ๊งทั้งวัน.. กินเผื่อหมาเจงๆ

งั้นทำยังไงให้พังดีงับ..อิอิ
                      จะได้เป็นกรณีศึกษา

Comment

เครมได้ดิครับบ มันยิงที่กาดองได้ นอนยัยเลยยยยย

Comment

Working...
                        X