Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านเกม ATi vs nVidia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านเกม ATi vs nVidia

ทำไมตามร้านเกมถึงใช้แต่การ์ดของ nVidia
    ไม่เคยเห็นร้านไหนใช้ของ ATi เลยซักร้านในชีวิตนี้
    ใครรู้ช่วยแถลงไขหน่อยครับ!!!

ปัญหาด้านซอฟแวร์ไงครับ

Comment

คนขับ

Comment

ที่ภูเก็ตมีแน่ๆ 2 ร้านครับ แถมใช้งานได้ดี่เยี่ยม ATi Radeon 9550 ไปถึง ATi Redon HD 3200 ครับ

Comment

ต่อให้ซ่อมคอมเป็นก็เถอะ 10-20+ จะดูแลไหวเหรอ ยิ่งซ่อมไม่เป็นแล้วต้องยกไปร้านนี่จบเลย

คิดดูแล้วกัน เปิดร้านเนตร้านเกมแต่ลงเกมใหม่แล้วเล่นไม่ได้ จะเจ๊งไม๊ ยิ่งบางปัญหาต้องใช้วิสต้า 20 เครื่องเป็นเงินเท่าไหร่ค่าวิสต้าอย่างเดียว จะแพงกว่าการ์ดจอแล้ว แล้วชาติไหนจะคืนทุน

แต่ผมเคยเห็นร้านนึง ใช้ 9550 อีกร้านใช้ X550(มั้ง) อีกร้านก็ใช้ปนกันทั้ง nvidia ทั้ง ATi จริงๆก็มีใช้เยอะนะ ไม่ใช่ไม่มี
          Last edited by ARES; 10 Jun 2008, 11:02:25.

Comment

ต้องการชื้อเมนบร์อด 478 GA-8IK1100 ของ GIGABYATE

ท่านใดสนใจจะขายช่วยติดต่อทีนะครับ 081-9236970

Comment

Originally posted by TONG&TONG View Post
              ท่านใดสนใจจะขายช่วยติดต่อทีนะครับ 081-9236970
              มาจากครับนั่น จะซื้อไรครับ

Comment

ati ปันหาเยอะ ใช้ nVidia ลงแล้วไม่ต้องมาแก้โน้นแก้นี่ให้ยุ่งยาก จบ

Comment

คงหนีไมพ้นเรื่องไดร์เวอร์ ทางค่าย A จะมีมากกว่า

Comment

NV เล่นเกม แรงกว่า ati

ati แรงน้อยกว่านิด แต่ครอบคลุม อย่างน้อยๆ Hd Series ก็ดูหนังแจ่ม

สำหรับคอเกมต้องNV ล่ะครับ แต่ถ้าอยากดูหนัง ภาพสวยใส สีสรรค์ บาดตา ก็ATIไปเลย

Comment

คนคุมร้านเกมส์เค้าไม่อยากไปไล่เปลี่ยน Driver ให้ลูกค้า เวลาจะเล่นเกมส์นั้นเกมส์นี้ มั้งครับ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                        คนคุมร้านเกมส์เค้าไม่อยากไปไล่เปลี่ยน Driver ให้ลูกค้า เวลาจะเล่นเกมส์นั้นเกมส์นี้ มั้งครับ

จิงๆมั้งคับแต่ผมใช้ ATI ก็ไม่มีปัญหานะคับเอาไว้ดูหนังยิ่งไปออกจอมาใหม่ภาพชัดกว่า Nv ประมาณ30เปอร์เซนได้คับ

Comment

ร้านหน้ามอผมยัง 9800 pro เลย ยกร้าน ตอนนี้เซ้งไปละ 555+

Comment

หน้า ร.ร.ผมใช้ x300 ครับ

Comment

เพราะ ไม่เคยเห็น เด็ก เช่าหนังมาเปิดดูที่ร้านเลย

ส่วนเกม ภาพไงช่างมัน เด็กมันไม่สนหรอก ขอ ไม่แลคพอ

งั้น เอา N มาใช้ดีกว่า ไดวเว่อสั่วๆ ก็เข้ากันได้ ไม่ยุ่งยาก

ส่วนของเจ้าของร้าน คงเล่น 3870 ละมั่ง

Comment

Working...
                              X