Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Windows Vista หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Windows Vista หน่อยครับ

คือว่าผมจะลง Windows Vista อะครับ แล้วทีนี้จะถามว่า จะลงตัวไหนดีระหว่าง Home Premium กับ Ultimate และก็จะลงเป็น 32bit หรือ 64bit ดีครับ การใช้งานส่วนใหญ่ของผมคือ เล่นเกมส์ ทำคลิปVDO ดูหนัง ฟังเพลง พวกนี้อะครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำทีครับ

อัพ RAM เป็น 4GB แล้วจัด Vista Ultimate 64-bit ไปเลยครับท่าน สเปคท่านก็พอตัวนะ

Comment

ระวังเรื่องโปรแกรมที่ไม่ลองรับ 64 bit น่ะครับ

อาจจะมีส่วนน้อยน่ะครับ

แต่ก็ระวังไว้นิสนึง

Comment

ผม แนะ 64บิทชิลๆ ครับ

Comment

เพิ่งลองลงUltimateวันนี้เองยังมะคุ้น เคยใช้แต่ XP เมื่อก่อนเคยลงใช้พอลงAlcohol120%เสร็จ Restart เสร็จ เข้าWindowไม่ได้ ต้องไปหาเวอร์ชั่นไหนจำไม่ได้แล้วมาลง

Comment

Originally posted by buncha View Post
            เพิ่งลองลงUltimateวันนี้เองยังมะคุ้น เคยใช้แต่ XP เมื่อก่อนเคยลงใช้พอลงAlcohol120%เสร็จ Restart เสร็จ เข้าWindowไม่ได้ ต้องไปหาเวอร์ชั่นไหนจำไม่ได้แล้วมาลง
            Alcohol120% black

Comment

Vista Ultimate 32 bit ก็ เห็นแรม 4G เหมือนกัน
              Last edited by disstat; 25 Jan 2009, 15:05:50.

Comment

Originally posted by disstat View Post
                Vista Ultimate 32 bit ก็ เห็นแรม 4G เหมือนกัน
                4 GB จริง แต่มันใช้ได้ถึง 100% รึเปล่าครับ

--------------------
                vista x64

Comment

เย้ย 32bit เห็น 4GB ได้ไงหว่า

Comment

ดูจากสเปคแล้วไม่เหมาะกับ x64 ครับ แรมน้่อยไปนิด คุณจะเจออาการแรมไม่พอเวลาเล่นเกมครับ เพราะระบบอย่างเดียวก็เอาไปหลัก gb แล้ว ( จริงๆแรม 2gb นี่ผมเล่น battlefield 2 แรม 2gb ยังไม่พอใช้เลย )

คงแนะนำ 32 bit มากกว่า ส่วนเวอร์ชั่น ผมเคยใช้ Ultimate ตอนนี้มาใช้ home premium แล้ว เพราะของที่ได้จาก ultimate มันไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร แต่จะลงอันใหนก็พอกันนะครับ (ผมก็ปิด ไม่ใช้อยู่ดี - -) ถ้าจะให้แนะนำ home premium ก็พอเพียงแล้วครับ

Comment

เห็น 4GB แต่ใช้ได้ 3.25 คับ

Comment

แล้วถ้าจะลง ลงเป็น Home Premium หรือ Ultimate ดีครับ

Comment

เย้ย 32bit เห็น 4GB ได้ไงหว่า
                          SP1 เห็นครบแล้ว นะครับ

Comment

ไอ้ที่ 32 bit เ็ห็นแรม 4GB เ้พราะว่า ลง Sp1 ไงคับ แต่ Sp1 ก็ไม่ได้ช่วยให้ แรมทำงานครบใน Vista 32 bit
                            ถ้าอยากเห็น เต็ม 4 GB จริงๆๆ ต้อง 64 Bit อย่างเดียว ฟันธง!!!!

Comment

Originally posted by eXoRc1sMz_- View Post
                              แล้วถ้าจะลง ลงเป็น Home Premium หรือ Ultimate ดีครับ
                              รอคำตอบๆ

Comment

Working...
                              X