Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ ECS A780GM-A ช่วยบอกทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ ECS A780GM-A ช่วยบอกทีคับ

คือผมจะแชร์ ram ให้กับ VGA onboard ต้องเข้าไปปรับที่ไหนเหรอคับ แล้วมันแชร์ ram ได้สูงสุดเท่าไรเหรอคับ ram ผม 2 GB แล้ว VGA onboard ตัวนี้ใช้เล่นเกมส์ GRID ได้รึป่าวคับ อีกนิดคับเราจะรู้ได้ไงเหรอคับว่า board เราเป็น v1.0 หรือ v1.1

ขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบ

turn on
    del====bios setup

Comment

Originally posted by pooklookza09 View Post
      คือผมจะแชร์ ram ให้กับ VGA onboard ต้องเข้าไปปรับที่ไหนเหรอคับ แล้วมันแชร์ ram ได้สูงสุดเท่าไรเหรอคับ ram ผม 2 GB แล้ว VGA onboard ตัวนี้ใช้เล่นเกมส์ GRID ได้รึป่าวคับ อีกนิดคับเราจะรู้ได้ไงเหรอคับว่า board เราเป็น v1.0 หรือ v1.1

ขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบ
      รู้สึกว่าจะได้ 1G นะถ้าใส่แรม 2G ถ้าใส่ 1G แชร์ได้ 512 คับ ประมาณนั้น

Comment

แชร์ได้ 1 gb. เลยครับ ผมก็เคย ว่าจะทำ crossfire กับการ์ดจอออนบอร์ด ทำไปทำมา เห็นว่าไม่ดีขึ้นเลยไม่ทำแล้ว

Comment

Working...
        X