Announcement

Collapse
No announcement yet.

Deluxe500watt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Deluxe500watt

เอาการ์ด x1950pro อยู่ปะครับ
    amd3000+1.8@2.66 bus295
    ram512*2
    hd1ลูก
    พัดลม 3 ตัวพัดลมไฟ 3 ตัว
    DVD-RW
    audigy value สเปกก็ประมาณนี้เองครับ

ผมปัจจุบันใช้อยู่ D-tech 450watt 2พัดลมรู้สึกว่าเวลา load ตัว 12V มันจ่ายเหลือประมาณ 11.6 เองครับ ไฟ 3.3 ด้วย เวลาโหลดเหลือแค่ 3.2 งับ

D-tech 450watt 2พัดลม ผมก็ใช้อยู่ครับใส่ hd กับ dvd อย่างละ 2 ตัว ยังใช้ได้สบายเลยครับ
    สเปคคล้ายๆกันเลย

Comment

แล้วตอนโหลดหนักๆ เคยดูเปล่าครับว่ามันกระแสไฟเหลือเท่าไหร่บ้างงับ ช่วยดูเผื่อผมหน่อยงับ แต่ของผมมันตกเยอะเหมือนกัน

Comment

ผมใช้ delux 450 watt นะ

มี HDD 2 ตัว ไดรฟ์ดีวีดี 2 ตัว พัดลมหมดทั้งเครื่องก้ 5 ตัว แล้วก้ ไอ 1950pro อ่ะ

ไม่มีงอแงครับผม

Comment

ผมใช้ กับ 8800 GTS อ่ะครับ รับได้เล่นอยู่ทุกวัน แต่คงเปลี่ยนเร็วๆนี้ เพราะไม่อยากเสี่ยงมากไป

Comment

มันต่างกัน 0.02-0.03 ระหว่างใส่อุปกร ครบกับใส่เต็มก็ต่างกันประมาณนี้ครับ
            12 v =11.85-11.92
            3v = 3.23
            5v= 4.90-4.95
            วื่งประมาณนี้ครับ Dtech 450W

Comment

ของผม เหลือแค่
              ไฟ core ก็ 1.5 แกว่งไปมาเหลือ บางที 1.47-1.54 แกว่งกระจุยเยย
              3.3 ------- 3.2
              5.0 ------- 5.05
              12 -------- 11.6 โหลดหนักดึงกระจุยเลยครับ แล้วแกว่งๆ

เลยไปถ่อยมาวันนี้เลยครับ สดๆ Enermax 460WATT นิ่งจิงๆ แต่ก็จ่ายไฟ ต่ำไปบ้างบางตัว แต่ก็พอรับได้ครับ

Comment

สะบายๆ

Comment

รบกวนถามครับ

Originally posted by kingmax View Post
                  ของผม เหลือแค่
                  ไฟ core ก็ 1.5 แกว่งไปมาเหลือ บางที 1.47-1.54 แกว่งกระจุยเยย
                  3.3 ------- 3.2
                  5.0 ------- 5.05
                  12 -------- 11.6 โหลดหนักดึงกระจุยเลยครับ แล้วแกว่งๆ

เลยไปถ่อยมาวันนี้เลยครับ สดๆ Enermax 460WATT นิ่งจิงๆ แต่ก็จ่ายไฟ ต่ำไปบ้างบางตัว แต่ก็พอรับได้ครับ
                  ใช้โปรแกรมอะไรดู แล้วดูว่าต่ำดูยังไงบ้าง
                  ขอบคุณครับ

Comment

แล้ว D-Tech ที่เป็น 650w แต่ราคา 950 นี่มัน วัตถ์ แท้รึป่าวคับ ซื้อมาก็ใช้ได้นะแต่กับ 7900Gs

Comment

ใช้กะ8800gtsนี่น่ากัวอยุ่นาแนะนำเปี่ยนเร็วๆ- -

Comment

Originally posted by dzire View Post
                        ใช้โปรแกรมอะไรดู แล้วดูว่าต่ำดูยังไงบ้าง
                        ขอบคุณครับ
                        ผมดูใน bios อะครับ มันก็ขึ้นประมาณนี้

Comment

BIOS มันดูได้แต่ตอน idle ถ้า fulload มันดูไม่ได้ครับ เราจะไม่เห็นตอน load หนักๆว่าไฟเป็นยังไง ตกไปแค่ไหน

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                            BIOS มันดูได้แต่ตอน idle ถ้า fulload มันดูไม่ได้ครับ เราจะไม่เห็นตอน load หนักๆว่าไฟเป็นยังไง ตกไปแค่ไหน
                            เเล้วของคุณใช้โปรเเกรมอะไรดูครับ อยากลองบ้างครับ ถ้าไฟมันตกมาก ก็จะเปลี่ยนเหมือนกันครับ

Comment

อยู่ครับ ใช้Deluxe DLP-34A 500w.ตัวหนักๆ

X2 3600+
                              2GB DDR667
                              M2N-e
                              DVD RWx2
                              HDD 80GB

8800GTS 320

ไม่มีปัญหา

Comment

Working...
                              X