Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ notebook ใหม่ควรรอ comworld ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ notebook ใหม่ควรรอ comworld ป่ะครับ

จะซื้อ notebook ใหม่ควรรอ comworld ป่ะครับ

ผมกำลังจะซื้อ HP dv2518tx ราคามันจะลงมาอีกป่ะครับ เพราะมันจะมี ตัวใหม่ออกมา สเป็คคล้ายๆกัน เปลี่ยนสีใหม่

หลายๆร้านบอกว่ามันจะหมด

ควรจะรอมั๊ยครับ กลัวมันหมดก่อน

comworld ของราคาถูกเหยออออออออออออออ

Comment

ช่วยชี้ชัดๆหน่อยครับ ว่ามัน จะถูกกว่าตอนนี้ป่าวครับ

Comment

ไม่แน่ใจว่าถูกกว่ามั้ย ถ้าถูกกว่าก็ไม่กี่บาทหรอกครับ
        เวลาผมซื้อผมไม่สนครับงานนู้นงานนี้
        เอาสะดวกกับความต้องการในการใช้งานมากกว่า...

Comment

ไม่เสียหายนี้ครับจะซื้อไปช้าอีกสัก 1 อาทิตย์ ถ้าถูกกว่าเป็นพันบาทก็คุ้มครับ ช่วงนี้ก็ไปหาข้อมูลเก็บไว้ก่อนไปซื้อครับ ผมก็ซื้อเมื่องานปีที่แล้วครับ ก็ใช้งานดีราคาถูกกว่าพันธ์ทิพย์ด้วยครับ แต่ต้องรอวันสุดท้ายหน่อยครับ จะมีหลากหลายราคาครับ แล้วบูทเดียวกันแต่มาจากหลาย ๆ ร้านก็สอบถามราคาด้วยครับ ราคารุ่นเดียวกันจะต่างกันอยู่ครับ ผมก็จะไปงานนี้เหมือนกันครับ พอดีสนใจ asus A8m ใช้ cpu AMD x2 ครับ กำลังสนใจอย่างแรงอยู่ครับ 2x,xxx บาทกลาง ๆ ครับ ราคาน่าสนใจที่เดียวครับ

Comment

รออยู่สองงาน Commart & Comworld

Comment

รอเหมือนกันครับ ไปเที่ยวหาอุปกรณ์ต่อพ่วงนะครับ

Comment

รออีกหน่อยก้อดีนะ มีเวลาตัดสินใจเพิ่มขึ้นด้วย
                เรื่องราคาอะ คงยังไม่ต่างกันมากหรอก เผลอๆไม่เปลี่ยนแปลงเลยด้วยมั้ง ระยะเวลาสั้นๆแค่นี้
                ช่วงที่ยังไม่ได้ซื้อ หาข้อมูลตัวที่จะซื้อไว้มากๆดีกว่า

Comment

เ่อ่อ......ผมซื้อมแล้วครับ dv2518tx 42000 ผมต้องใช้งานทุกวัน เลยต้องซื้อ

แล้ว webcam มันใช้ยังไงหว่า

Comment

รีบรึป่าวละครับ ถ้ายังก้อรอหน่อยก้อได้ เพราะซื้อในงานอาจะได้ของแถมบางอย่าง

Comment

Originally posted by vespaclassic View Post
                      เ่อ่อ......ผมซื้อมแล้วครับ dv2518tx 42000 ผมต้องใช้งานทุกวัน เลยต้องซื้อ

แล้ว webcam มันใช้ยังไงหว่า
                      webcam ต้องเข้าไปใน Quick play อ่ัะคับ ถึงจะมีเมนูให้ใช้งาน

หรือไม่ถ้า เล่น เอ็มปกติก็ ใช้ไ้ด้เลย คับ

Comment

เคยได้ยินมาว่าซื้อของในงานพวกนี้ต้องระวังร้านเอาของไม่ดีมาขายน่ะคับ ประมาณว่าของเค้าต้อการขายเอายอดขายอย่างเดียว แล้วคุณภาพไม่ดี และที่สำคัญต้องเช็คด้วยว่าร้านจิงๆเค้าอยู่ที่ไหน เดี๋ยวพอซื้อไปเกิดปัญหาจะไปหาร้านที่ขายของให้เราที่ไหน ทางที่ดีซื้อร้านที่มีอยู่จิงดีกว่ามั้ย ถึงจะแพงกว่าหน่อย แต่ถ้าของมีปัญหาเราก็จะได้หาร้านเจอ ไม่ได้บอกว่าไม่ให้ไปงานน่ะครับ เพียงแต่ก่อนซื้อของต้องเช็คดูดีๆก่อน (ผมก็อยากไปน่ะ แต่ติดช่วงสอบพอดี ) HP Pavilion dv2604TX Special Edition สวยงามมาก!!!! อยากได้ๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by NB Fever View Post
                          webcam ต้องเข้าไปใน Quick play อ่ัะคับ ถึงจะมีเมนูให้ใช้งาน

หรือไม่ถ้า เล่น เอ็มปกติก็ ใช้ไ้ด้เลย คับ
                          ไม่มีอะครับ มันจะถ่ายรูปเล่นๆได้ป่ะ เห็นมีแต่ถ่าย vdo

Comment

Originally posted by vespaclassic View Post
                            ไม่มีอะครับ มันจะถ่ายรูปเล่นๆได้ป่ะ เห็นมีแต่ถ่าย vdo
                            ถ่ายได้ครับ...

Comment

Originally posted by bio_hazard_8 View Post
                              ถ่ายได้ครับ...
                              ช่วยชีั้แนะหน่อยครับ

ว่าถ่ายยังไง เข้าไปที่ไหน

Comment

Working...
                              X