Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์ Online แนว RPG Full 3D มันๆหาได้ที่ไหนอะอยากเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมส์ Online แนว RPG Full 3D มันๆหาได้ที่ไหนอะอยากเล่น

ไม่ต้อง Online ก็ได้ ใครู้แนะนำที มีเว็บส่งให้ด้วยอยากเล่น

ดันๆ

Comment

ดันซะที2ที เอ้าจึกๆๆๆ

Comment

แนะนำ Lineage2 ครับ ในสายตาผมถือว่าเป็น 1 ในสุดยอดเกมส์ RPG ที่เคยเล่นมาเลยครับ ( เว่อร์ไปมั้ยเนี่ย ) มีระบบสงครามตีปราสาท ประกาศสงครามระหว่างแคลน ระบบ PVP ระบบเก็บภาษี ระบบฮีโร่เป็นต้น ชุดเกราะ-อาวุธแต่ละคลาสสวยๆทั้งนั้น แผนที่กว้างมากๆๆๆ แต่ต้องมีความอดทนสูงเพราะของหายาก สำหรับผู้เล่นใหม่ๆ ลุยเดี่ยวก็ลำบาก หลังเวล 40 ต้องหาตี้อย่างเดี่ยวไม่งั้นเวลอืดแน่ๆ ที่สำคัญเปิดบริการแบบเก็บเงิน เติมชม. กับ รายเดือน แต่ผมว่าคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปนะ

Comment

ถามแบบนี้ มันค่อนข้างเยอะนะครับ ตอนนี้เกมใหม่เปิดตัวมากมาย ไม่แน่ใจว่าเกมไหนบ้างที่เข้าข่ายในความต้องการของท่าน แต่ถ้าถามว่า มีเกมไหนมาแรงบ้างตอนนี้ ที่เป็นแนว Full 3D ตอนนี้ก็มี Cabal,Ran,DarkStory ก็มีคนเล่น หรือจะเป็น ที่เพิ่งเปิดใหม่สด ๆ ร้อน ๆ ก็ หวงอี้ ออนไลน์ ออกแนวจีน ๆ หรือ จะเป็น โยวกัง ก็คนเล่นเยอะพอได้ โหย มันเยอะแยะมากเลยครับ ลองเข้าไปหาข้อมุลใน เว็บ www.compgamer.com หรือว่า http://online-station.net ก็ได้ครับ เป็นเว็บของหนังสือเกมออนไลน์ ก็จะมีข้อมูลเกมพวกนี้เยอะมากเลยครับ ยังไงก็ลองดูแล้วกันนะครับ สุดท้ายนี้ก็ อยากบอกยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับผม อิอิ

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
            แนะนำ Lineage2 ครับ ในสายตาผมถือว่าเป็น 1 ในสุดยอดเกมส์ RPG ที่เคยเล่นมาเลยครับ ( เว่อร์ไปมั้ยเนี่ย ) มีระบบสงครามตีปราสาท ประกาศสงครามระหว่างแคลน ระบบ PVP ระบบเก็บภาษี ระบบฮีโร่เป็นต้น ชุดเกราะ-อาวุธแต่ละคลาสสวยๆทั้งนั้น แผนที่กว้างมากๆๆๆ แต่ต้องมีความอดทนสูงเพราะของหายาก สำหรับผู้เล่นใหม่ๆ ลุยเดี่ยวก็ลำบาก หลังเวล 40 ต้องหาตี้อย่างเดี่ยวไม่งั้นเวลอืดแน่ๆ ที่สำคัญเปิดบริการแบบเก็บเงิน เติมชม. กับ รายเดือน แต่ผมว่าคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปนะ
            แนะนำ Lineage 2 อีกคนครับ
            เพิ่งจะ เลิกมาเหมือนกัน เสียเวลากับมันไปเกือบสองปี
            แต่การันตีครับ เกมส์นี้เปิดมาสองปีกว่า แต่ดีที่สุดในไทยตอนนี้(ในความคิดผม)
            ภาพ + ระบบเกมส์ ดีมาก เสียที่คนไทยไม่ค่อยเล่นกันเพราะว่า มันเสีย airtime ไม่ได้เล่นฟรี เหมือนเกมส์อื่น โปรโมทก็ไม่ค่อยโปรโมท

ในความคิดผม อายุต่ำกว่า 18 ปี ไม่น่ามาเล่นนะครับ เกมส์นี้ใช้ความอดทนสูงมาก(สเป็คเครื่องด้วย)

Comment

ผมเห็น Lineage2 มีแบบ Offline อ่ะครับ
              แต่คนขายเขาบอกลงยากมากมาย -*-
              ใครเคยเล่นแบบ Offline มั่งครับ

Comment

ถ้าไม่อยากเสียเงินก็เล่นRYLก็ได้คับ

Comment

Lineage 2 อีก 1 เสียงครับ ผม ชอบมากเลยครับ ถ้าไง ฮามาชิกันได้นะครับ

Comment

ที่ฮิตๆตอนนี้ก็มี Cabal นะครับ

Comment

คาบาลก็เล่นเหมือนกันครับ ตอนนี้ 25 เพื่อนที่เล่นพร้อมกันมันไป 50 เหอๆ เบื่อ่อะ ครับ ตอนนี้ เล่นแร็กเซิฟฟรีอยู่ -*-
                      (บอทเยอะอิปอ๋าย)

Comment

Originally posted by nengxp View Post
                        คาบาลก็เล่นเหมือนกันครับ ตอนนี้ 25 เพื่อนที่เล่นพร้อมกันมันไป 50 เหอๆ เบื่อ่อะ ครับ ตอนนี้ เล่นแร็กเซิฟฟรีอยู่ -*-
                        (บอทเยอะอิปอ๋าย)
                        CABAL อัพง่ายมาก ๆ เลยนะครับ
                        สกิลก็สวยดี
                        ไหงเบื่อเร็วจังเรย

Comment

มันมีหลายเกมส์อะ น่าเล่น แบบ Full 3D อะแต่ไม่รู้จักกกกกกกกกกกกกก T-T

Comment

เเนะนำ lineage II ด้วยคน คับ เกมส์นี้ระบบเขาดีจริงๆ

เเต่ผมเลิกมาเเล้ว ม่าหวายค้าบบ ชุดเทพ ดาบเทพ มาน

ราคาประมานอัพคอมได้เรยอะ

Comment

ไม่มีอะไรสนุกเท่า World of Warcraft แล้วล่ะครับ ปัจจุบันนี้ แต่อาจจะไปเบื่อที่การบริหารของ blizzard ที่วันๆเอาแต่ nerf..... อาชีพนู่นอาชีพนี้เล่น แล้วก็ด้วยนิสัยของผู้เล่นที่เกรียนๆบางกลุ่มก็อาจจะทำให้เบื่อได้ครับ

แต่ตัวเกมส์และระบบก็ทำออกมาได้ดีที่เดียว(ไม่งั้นคนเล่นคงไม่เยอะเป็นที่1ตอนนี้หรอก) สำหรับผู้เล่นทั่วไปช่วง 1-70 ช่วงเก็บเลเวลก็คงจะเป็นช่วงที่สนุกมาก

แต่พอเข้าสู่ end game ก็แล้วแต่คนชอบนะครับ เพราะส่วนใหญ่ที่ให้ทำก็คือการ grinding หาของ ไม่ว่าจะเป็น pvp หรือ pve (raid) pvp ก็เข้า battleground ไล่ฆ่ากัน ยึดธง ยึดฐาน หรือไม่ก็เข้า arena 2-2 3-3 5-5 เพื่อเก็บแต้มเอาไปแลกของที่ดีที่สุดในเกมส์สำหรับpvp ซึ่งพอคุณได้มา สักพัก blizzard ก็จะปล่อยของที่ดีกว่านั้นมา......ซึ่งมันดีกว่านิดนึง.....แล้วมันก็จะวนเวียนอยู่อย่างนี้ - -

pve ก็เช่นกันครับ raid 40คน 10คน 25คน เข้าไปลุยฆ่าบอสโหดๆต่างๆ เพื่อเอาของดรอปที่ดีที่สุดสำหรับการ raid แล้วก็เหมือนกันกับ pvp พอคุณได้ชุดใหม่ๆ T4,T5 เพื่อไปลุยดันเจี้ยนที่โหดกว่า blizzard ก็จะเปิดดันเจี้ยนใหม่ที่ยากขึ้นเพื่อไปเก็บชุด T6 ต่อไป พอคุณได้ T6 มันก็จะปล่อย T7 8 9 10 มาเรื่อยๆ....

พอเกมส์เริ่มตัน blizzard ก็จะปล่อย expansion set ออกมา ขยายเลเวลให้เก็บได้มากขึ้นจาก 70เป็น 80 จาก 80 เป็น 90 แล้วของทุกอย่างของเลเวล 70 ก็จะกลายเป็นขยะไป เพราะของห่วยๆที่ map ใหม่ๆก็จะดีกว่าของดีๆของเลเวล70 ซะอีก เหมือนอย่างที่ burning crusade ออกมา ของเลเวล 60ที่ดีดีแทบกลายเป็นขยะไปหมด

แล้วแต่ละอาชีพส่วนใหญ่แทบจะเหมือนกันไปหมด เพราะสามารถ reset talent(ก็พวกความสามารถเสริมหรือสกิลนั้นแหละ)ได้ ทำให้ผู้เล่นทุกคนแทบจะเล่นเหมือนกันหมด pvp อาชีพนี้ต้องสายนี้ ก็ป่ะ...ลอกกันมาทั้งดุ้น หรือสายนั้น ก็อ่ะ.....มากันทั้งดุ้นอีก เล่น pve ก็เหมือนกัน.... ทำให้เกมส์แทบไม่มีความแตกต่าง

ยิ่งเล่นยิ่งปลงครับ - - blizzard หากินง่ายจริงๆ แต่ก็ยังมีคนทนเล่นอยู่แม้ว่าจะด่า blizzard ยังไงก็ตาม.... เพราะปัจจุบันยังไม่มีเกมส์ใดออกมาเทียบเท่าได้เลย ซึ่งเท่าที่ดูผู้เล่น WoW อยู่ตอนนี้40% กำลังรอการมาของ warhammer ในปีหน้าอยู่......ครับ

ลองหาข้อมูลดูครับ www.worldofwarcraft.com กับ www.warhammeronline.com

ผิดหวังกับ WoW เล็กๆครับ เกมส์น่าจะเป็นเกมส์สงครามขนาดใหญ่จริงๆตามโลกของ warcraft กับกลายเป็นการสู้กันจิ๊บๆจ๊อยๆ(โอ้วมายก๊อดดดด โลก warcraft เน้นสู้กัน 2-2 3-3 หรือ 5-5 สงครามหายไปไหน....) เหมือนเด็กยกพวกตีกัน ซึ่งตอนแรกที่ไม่มี battleground ยังสนุกซะกว่า เพราะผู้เล่นรวมตัวกันแล้วลุยสู้กันเมืองต่อเมืองเลยมันส์มาก แต่ตอนนี้เล่น pve ฆ่าบอสยังมันส์กว่าเลย แต่ยอมรับเลยว่าทำการตลาดมาได้ดีจริงๆ

รอดู warhammer ที่เป็น realm vs realm ว่าจะเป็นการรบกันที่ยิ่งใหญ่แค่ไหน

ปล.แต่ตั้งแต่เล่นเกมส์ออนไลน์มาผมว่า endgame ของ final fantasy xi เนี้ยแหละทำออกมาได้ดีที่สุดแล้ว มีอะไรให้ทำเยอะมาก แยกทำวันละ 2 อย่างภายในอาทิตย์นึงยังทำได้ไม่ครบเลย - - แต่เสียที่ play game ที่แสนเชื่องช้าทำให้คนเล่นบางคนยังไม่สามารถเล่นพ้นเลเวล 10 ได้เลยด้วยซ้ำ ผมเล่นมาจะ 5 ปี ยังเซ็งเลย lol

ก็แล้วแต่คนชอบนะครับ แต่ตอนนี้ผมติด GRAW2 แฮะ ฮ่าๆๆๆ
                              Last edited by seonne; 17 Oct 2007, 20:05:21. Reason: typo

Comment

Working...
                              X