Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review Crysis Demo ครับ ลองมากะตัว Q6600+2900XT จะได้ framerate เท่าไหร่[56K warning]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review Crysis Demo ครับ ลองมากะตัว Q6600+2900XT จะได้ framerate เท่าไหร่[56K warning]

พึ่งโหลดเสร็จเมื่อเช้านี้เองครับผม รีบเปิดเล่นเลย

spec ผมดังนี้
    q6600@3.06
    2900xt
    Geil 800 4 4 4 12

ใช้ DX10 VISTA นะครับ

เข้า option ปรับ Very High ให้หมด แล้วเริ่มเกมส์กันเลย

เริ่มมาปุ๊บกระตุกเลยครับ 555 เฟรมเรตประมาณ 15 - 20 ครับ

เปิดตัวมา ตกน้ำยังกะ bioshock

เจอศัตรูตัวแรกครับ เต่า !!

จับมันโยนเล่นซะ

เดินเข้าป่า ผ่านเนื้อเรื่องไปหน่อยก็เช้าแล้วครับ

โหดมากมายครับ เกมส์นี้ สงสัยถ้าจะให้ลื่นต้องใช้ 8800ultra ละมั้งอ่า

ผมเล่น 1280*1024 นะครับ
    DX10 All Very High
    เฟรมเรทเฉลี่ยในป่า 15-20 ครับ
    ในบ้านราวๆ 25- 30

edit เพิ่ม ss พร้อม framerate

ขอตัวไปเล่นต่อละนะครับ

ปล. demo ตัวนี้ของแท้นะครับ ไม่ต้องใช้ key ใดๆทั้งสิ้น โหลดจากเว็บบิทชั้นนำทั่วไปครับ

demo น่าจะเป็นตัวเดียวกับที่นี่นะครับ ชื่อไฟล์เหมือนกันเลย
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=112493

Last edited by zx430564; 27 Oct 2007, 23:26:21.

แนะนำที่โหลดหน่อยสิครับ!!คุณโหลดที่ไหนplzบอก me ที thanks

Comment

ลืมบอกไป ผมปิด AA นะครับ ถ้าเปิดแล้วกระตุกมากมาย ไม่ถึง 15 FPS

Comment

ไม่ต้องใช้คีย์หรือน่าสน

Comment

Originally posted by zx430564 View Post
          ลืมบอกไป ผมปิด AA นะครับ ถ้าเปิดแล้วกระตุกมากมาย ไม่ถึง 15 FPS
          นี่ขนาดปิด aa นะ ถ้าเปิด full ต้อง ultra+sli หรือ xt+crossfire

Comment

ของผม All verryhigh หมดอยู่ที่ 10fps

Comment

ตัว demo เล่นกะ Direct9.0c ได้มั้ยอ่ะครับ

Comment

อยากรู้อย่างเดียวครับว่า มันส์มี๊ย คุ้มค่ากับการรอคอยมั๊ยเท่านั้นละครับ

Comment

พวกคุณใช้วินโดวอะไรอ่ะครับผมอินสตอแล้วเล่นไม่ได้ง่ะ เราใช้vista 64bit

Comment

ตัวdemo เป็น DX9 หรือป่าวเนี่ย

ปล.ผมใช้ 64 บิทก็เล่นได้นะครับ แต่ดูเหมือนจะมีบัคเลยเข้าเวอชั่น 32บิท

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                      ตัวdemo เป็น DX9 หรือป่าวเนี่ย

ปล.ผมใช้ 64 บิทก็เล่นได้นะครับ แต่ดูเหมือนจะมีบัคเลยเข้าเวอชั่น 32บิท

ตอนอินสตอมันขึ้นเออเร่อด้วยอ่ะครับไม่รู้เป็นอะไรแต่อินสตอได้พออินสตอเสร็จมันจะมีสองอย่าง32 กับ64กดเข้าทั้งสองอย่างเออเร่อหมดเลย เป็นที่อะไรหว่า-*-

Comment

Spec โหดจริงๆเลย

Comment

ต้องไปอัพเดทวินโดวนะ มันจะขึ้นไปที่ microsoft ให้เราไปดาวโหลดมานะ

Comment

ยิงกันเลือดสาด เลอะจอเลยเหลอ....

Comment

มันส์โคตรครับท่าน

ผมใช้ vista 32 bit

Comment

Working...
                              X