Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน Sink แล้วบู๊ทมะขึ้นอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน Sink แล้วบู๊ทมะขึ้นอ่ะครับ

เสียบทุกอย่างแน่นหนา ถูกต้องแล้ว
    พอเปิด ไฟบอร์ดติด พัดลม sink พัดลม เคส ติดหมุนตลอด
    แต่หน้าจอไฟ power กระพริบทำมะดา เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เสียงติ๊ดตอนบู๊ทก็มะมี เหมือนมันมะบู๊ทเลยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเปนเพราะอะไรอ่ะครับ

ถอดแรมมาใช้ยางลบถูๆ เสียบใหม่อีกรอบ..ลองดู

Comment

Originally posted by mr2 View Post
      ถอดแรมมาใช้ยางลบถูๆ เสียบใหม่อีกรอบ..ลองดู
      ทำแล้วครับ มะมีอะไรเปลี่ยนแปลงง่ะ

Comment

มีเสียงbeepมั๊ยอ่ะคับ ถ้ามีเป็นเสียงยังไงบอกด้วย

Comment

สาย HDD เช็ครึยัง อาจจะไม่แน่น

Comment

ท่านลืมเสียบสายไฟเลี้ยงซีพียูรึเปล่า เพราะผมเคยอิอิ^^

Comment

ไม่มีเสียง Beep ตอนบ๊ทครับ
              สาย HDD แน่นแร้ว
              เสียบสายไฟเลี้ยงเข้าครบแล้วอ่ะครับ
              แต่มานเปิดแล้วไม่มีอะรายเกิดขึ้นเหมือนเดิมอ่ะคับ งือ
              ได้แต่นั่งฟังเสียงพัดลมหมุนเล่นๆ วิ้งๆ

หวั่นๆกับ CPU จะเปนไรรึเปล่าง่ะ...
              Last edited by adithat; 21 Apr 2008, 06:52:58.

Comment

ใส่ซีพียู ดีหรือเปล่า(ตอนประกอบ ตรงตำแหน่งลงล็อคหรือเปล่า)

การ์ดจอเสียบลงแน่นมั้ย

แรมอีกล่ะ

สายไฟเสียบครบหรือยัง

ถ้าทำทั้งหมดแล้วยังไม่ติด ลองเอาออกมาประกอบนอกเคสดูเผื่ออาจจะมีอะไรช็อตกัน หรือไม่ก็ลองเอาซิ้งค์เดิมใส่ดู

ถ้าทำไม่ได้ เย็นนี้ก็ยกเคสกลับหอ เดี๋ยวดูกันอีกที(ไม่ได้เห็นตอนประกอบเลยไม่รู้)

Comment

ลองถอดหมดเหลือแค่ Cpu Ram Board Vga แค่นี้พอว่าติดมั้ย

แล้วตอนแกะซิ้งเก่าออกมาได้แกะ Cpu ออกมาด้วยรึเปล่า

Comment

แกะ CPU มาดูใหม่แล้ว ใส่ถูกแล้วคับ
                    การ์ดจอเอาค้อนตอกเลยพี่ 555+ ล้อเล่น แน่นแล้วพี่ แรมด้วย
                    สายไฟต่างๆไล่เสียบตามคู่มือบอร์ดแล้วครับ
                    สาย SATA ก็เข้า Master 1 (Boot Slot) แล้ว
                    กำลังสงสัยว่าแผ่นยึด Sink ด้านหลังบอร์ดมันไปคร่อมกดทับปลายของขาแผงวงจรที่ยื่นออกมารึเปล่า เลยทำให้ช๊อต แต่ก็ไม่น่า เพราะเอาด้านที่ไม่ใช่เหล็กเข้าติดด้านหลังเมนบอร์ด ไม่น่านำไฟฟ้าได้
                    เด่วยังไง จะลองยกไปหอระกันคับ

Comment

ลองคืนสภาพเป็นซิ้งค์เดิมดู

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน เรา sink ออกมาล้าง เเล้วก็เปปิดไม่ติด เเต่ตอนนั้นมันหายโดย ถอดสายไฟออกหมด เเล้วเสียบใหม่ + ถู ram มันก็หาย

Comment

clear biose ??? เกี่ยวไหมหว่า

Comment

ตอนนี้ทราบสาเหตุแล้วครับ
                            น่าจะเปนที่ตัวล็อคข้างหลังบอร์ดไปทับขาวงจรบนบอร์ดเลยเกิดอาการช็อต ทำให้บู๊ทมะติดครับ
                            เห้อ เสียดาย Sink ใหม่

Comment

Working...
                            X