Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ edifier e3320

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมพลคนใช้ edifier e3320

พี่น้องคนไหนที่ใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับ ใช้แล้วรู้สึกเป็นไงลองมาคุยกันหน่อยเป็นไง แลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นกันหน่อยครับ
    Attached Files

3350 หรือเปล่าครับ ในรูปมัน 3350 นะ

ถ้าตัวนี้ผมใช้อยู่ ดีไซต์สวย เสียงนุ่มนวลออกหวาน เสียงกลาง สูง ผมว่าทำได้ดีมีรายละเอียดดีทีเดียว ส่วนเบสพอดีๆครับเหมาะใช้ฟังเพลงมากครับ ผมต่อ USB DAC ฟังเพลงสบายๆเพราะจริงๆ แต่ผมว่าใช้ตัวนี้ดูหนังไม่เหมาะเท่าไหร่ อิอิ

แ้ล้วอีกอย่างตัวปรับเบสไปอยู่หลัง Sub ปรับลำบาก นี่ข้อเสียมันครับ

ตอนซื้อเลือกมาทั้ง Pantip ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by เงา View Post
      3350 หรือเปล่าครับ ในรูปมัน 3350 นะ

ถ้าตัวนี้ผมใช้อยู่ ดีไซต์สวย เสียงนุ่มนวลออกหวาน เสียงกลาง สูง ผมว่าทำได้ดีมีรายละเอียดดีทีเดียว ส่วนเบสพอดีๆครับเหมาะใช้ฟังเพลงมากครับ ผมต่อ USB DAC ฟังเพลงสบายๆเพราะจริงๆ แต่ผมว่าใช้ตัวนี้ดูหนังไม่เหมาะเท่าไหร่ อิอิ

แ้ล้วอีกอย่างตัวปรับเบสไปอยู่หลัง Sub ปรับลำบาก นี่ข้อเสียมันครับ

ตอนซื้อเลือกมาทั้ง Pantip ครับ อิอิ
      3350 เหรอครับ ผมจำได้ว่า 3320 นา แต่ชั่งมันเถอะ ผมก็ซื้อที่ พันทิพ เหมือนกันคับ ชื่อร้าน S&P อะไรเนี่ยแหละยกมา 4400 (ต่อได้แค่ 100เดียว แต่เจ้าของร้านเค้าแถมของมาให้ด้วย) ก็เลยหย๋วนๆ อิอิ

Comment

Originally posted by CHALARMCHAI3 View Post
        3350 เหรอครับ ผมจำได้ว่า 3320 นา แต่ชั่งมันเถอะ ผมก็ซื้อที่ พันทิพ เหมือนกันคับ ชื่อร้าน S&P อะไรเนี่ยแหละยกมา 4400 (ต่อได้แค่ 100เดียว แต่เจ้าของร้านเค้าแถมของมาให้ด้วย) ก็เลยหย๋วนๆ อิอิ
        ก็ร้านเดียวกันนั่นแหละครับ ราคาเดียวกัน ที่จริงก็ลดได้อีกแหละครับ ต่อดีๆ เขาแถมสาย RCA to mini ครับหรือเปล่าที่บอก

ตอนซื้อเดินเหนื่อยแล้ว ไม่ได้ต่อมากอิอิ รุ่นในรูป 3350 ครับ

Comment

เมหือนกานคร้าบ ของผมสีส้ม โดนจัยมากมาย ฟังเพลงเสียงดีมากๆ

แต่เบสอาจไม่หนักเท่าไหร่

แต่พอจัยละคับ

อยากรุว่านานมั้ยมันถึงจาทำงานเตมประสิทธิภาพอะคับ burn นานมั้ย กี่ ชม.

หรือว่าต้องใช้ไฟล์เสียงโดยเฉพาะเพื่อ burn อะ

Comment

กำลังสนใจครับ
            เหมาะกับเพลงแนวไหนครับ
            ราคามันเกินงบไปหน่อยนี่ คุ้มมั๊ยครับ

Comment

รายละเอียดของเสียงดีครับ เสียงกลางเด่น

Comment

Originally posted by เงา View Post
                ก็ร้านเดียวกันนั่นแหละครับ ราคาเดียวกัน ที่จริงก็ลดได้อีกแหละครับ ต่อดีๆ เขาแถมสาย RCA to mini ครับหรือเปล่าที่บอก

ตอนซื้อเดินเหนื่อยแล้ว ไม่ได้ต่อมากอิอิ รุ่นในรูป 3350 ครับ
                ขอโทษทีครับ เป็นรุ่น e3350 จิงข้อมูลผิดพลาด ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ ส่วนราคานั้น จาก 4500 ต่อได้ 4400 ครับแต่เค้าแถมสาย ที่สำหรับต่อ พวก Mp3 / Ipod มาให้ด้วยครับ ก็เลยยกมา ส่วนร้าน S&P นี้อยู่พันทิพ ครับ ชั้น 4 เห็นจะได้ ถ้าซื้อร้านนี้ผมว่าไม่ผิดหวังครับ เค้าให้ความกระจ่างกับเราได้ดีจิงๆ ครับ

Comment

ผมเดินหาทั่วพันทิพย์ เลยครับมาเจอตัวนี้แหละเสียงโดนมากๆ ตอนแรกที่ไปเดินดูกะจะหา ตระกูล Boston แต่เค้าบอกว่า รุ่นตระกูล BA เค้าเลิกทำแล้ว ถ้ารอ รุ่นใหม่ก็ต้องรออีกประมาณ 2 เดือนของจะเข้า เจ้าของร้านเค้าเอารูปให้ดู ที่ตู้ซัฟเป็น สีเหลี่ยมคว่ำ อ่ะครับ
                  เลยตัดใจหารุ่นอื่นมาใช้แทน ฟังอยู่หลายยี่ห้อเลยครับ มาโดนใจเอาตัวนี้เสียงใสและละเอียดดีมากครับ สำหรับตระกูล 2.1 ผมว่ารุ่นนี้ไม่ผิดหวัง ขอย้ำอีกทีนะครับ เป็นรุ่น e3350 ครับตอนแรกเข้าใจผิดคิดว่าเป็น e3320 -*- ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณ คุณ เงา มากครับที่แนะนำ อิอิ
                  Attached Files

Comment

Working...
                  X