Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อ sound card หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อ sound card หน่อยคับ

คือบอร์ดผมมันเปง เสียง ออนบอร์ดอ่ะคับแต่ผมทำสาย SPEAKER ขาด ที่อยู่ CASE อ่ะคับผมก้อนึกว่ามันเปงเสียงไบออส แต่เสียงไบออส ก้อยังมีอยู่แต่ที่หายไปคือเสียงของคอมอ่ะคับ ถ้าผมไปซื้อ sound card มาจะมีเสียงเลยเปล่าคับ คือไม่ค่อยรู้อ่ะ

ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ ว่าจะให้ช่วยอะไร

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ ว่าจะให้ช่วยอะไร

ถ้าผมไปซื้อ sound card มาจะมีเสียงเลยเปล่าคับ แบบยังไม่ได้ต่อสาย SPEAKER อ่ะคับเพราะมันขาด

Comment

ถึงคุณใส่ soundcard ระดับเทพแค่ไหน แต่ถ้าคุณไม่มีลำโพง ก็ฟังเสียงไม่ได้ครับ

สรุป ถ้าลำโพงเสียก็แก้ที่ลำโพงครับ ซื้อ sound card มาก็ต้องต่อลำโพงครับ

Comment

Originally posted by kidnun View Post
          ถึงคุณใส่ soundcard ระดับเทพแค่ไหน แต่ถ้าคุณไม่มีลำโพง ก็ฟังเสียงไม่ได้ครับ

สรุป ถ้าลำโพงเสียก็แก้ที่ลำโพงครับ ซื้อ sound card มาก็ต้องต่อลำโพงครับ
          ไม่ใช้สายลำโพงคับ สาย SPEAKER ที่อยู่กับ CASEอ่ะ เปงลำโพงที่อยู่ใน CASE คับ ไม่ใช้ลำโพงข้างนอก

ขอโทษที่เขียนให้เข้าใจผิด

Comment

ผมว่าเปลี่ยนสายก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ผมลองมา ต่อแล้วคัยเสียงมันไม่ดังเลยอ่ะ

Comment

อ่อ ลำโพงเคสนี่เอง งงอยู่นานเรย มีขายครับ ลำโพงเคส ที่เปิดเครื่องมันดังติ๊ดๆ อะไรนั่นป่ะ ถ้าใช่ก็มีขายครับ หาดูตามส่วนที่มันขายคอมเน่าๆมือ2 อ่ะ น่าจะมี

Comment

ขอบคุณคับ แล้วมันเกี่ยวกะลำโพง ใหญ่หรือเปล่าอ่ะ พอ ลำโพง CASE ขาดลำโพงใหญ่ก้อไม่ดังเลย
                  Last edited by NerubiaN; 4 Oct 2006, 10:19:16.

Comment

Working...
                  X