Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีใช้เมนบอดรุ่น P5B-E ใส่เเรม4Gเเล้วเห็นเเค่3 ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีใช้เมนบอดรุ่น P5B-E ใส่เเรม4Gเเล้วเห็นเเค่3 ช่วยทีคับ

เมนบอดผม P5B-E ไม่ทราบว่า ใครรู้วิธี อับเดท BIOS บ้างครับ เพราะว่า พอใส่RAM 4 GB
    เเล้วมันเห็นเเค่ 3 GB คาดว่าเป็นที่ BIOS เก่าไป คัยอับไบออสเป็นสอนทีคับ เเล้วต้องอับเวอชั่น
    ไรบอกด้วยคับ เเต่เครื่องผมไม่มี ได A มีวิธีลงผ่าน เดสท๊อปมั้ย ครับ ช่วยทีคับ เเต่ไม่ได้ เป็นที่เเรมเเน่ ตรวจดูเเล้ว ด่วนครับ สอนที 0841347935

เป็นที่ตัววินโดว์ครับ ใช้วินโดว์ XP เวอร์ชั่น 32 บิต จะเห็นแรมแค่ 3G
    ส่วน Vista ที่เป็นเวอร์ชั่น 32 บิต ถ้าจำไม่ผิดก็จะเห็นแรมแค่ 3G เหมือนกัน
    ต้องเป็นเวอร์ชั่น 64 บิต ถึงจะเห็นแรมมากกว่านั้น

Comment

ผมยังเห็นแค่3.5เอง

Comment

Originally posted by guyo View Post
        เป็นที่ตัววินโดว์ครับ ใช้วินโดว์ XP เวอร์ชั่น 32 บิต จะเห็นแรมแค่ 3G
        ส่วน Vista ที่เป็นเวอร์ชั่น 32 บิต ถ้าจำไม่ผิดก็จะเห็นแรมแค่ 3G เหมือนกัน
        ต้องเป็นเวอร์ชั่น 64 บิต ถึงจะเห็นแรมมากกว่านั้น

ตามนั้นครับ

Comment

ขอถามเพิ่มครับ

มันมองเห็นแค่นั้นก็จริง .....แต่ความเป็นจริงแล้วมันดีขึ้นหรือเปล่าครับ...ลื่นขึ้นไหม ค้างไหม

ขอบคุณล่วงหน้า

Comment

Working...
          X