Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตือผมมีการ์ดจอ 8800 GT จะใช้บอร์ดรุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตือผมมีการ์ดจอ 8800 GT จะใช้บอร์ดรุ่นไหนดีครับ

คือผมซื้อการ์ดจอ 8800 GT ใช้ แต่พอใช้กับบอร์ด m2npv-vm แล้วเกิดปัญหาครับ
    คือมันไม่ซัพพอต ผมก็เลยถอดการ์จอ ออก

ผมควรจะใช้บอร์ดร่นไหนดีครับที่จะซัพพอตกับการ์ดจอ แล้วใช้CPUเดิมได้ AMD x2 5200+

ใครมีประสบณ์การช่วยบอกทีครับ

อาการยังไง ไม่ Support นะ

แล้วใช้ PSU อะไร

Comment

PCI 16x น่าจะเข้ากันได้หมดนะครับ CPU กับ PSU อะไรครับ

ลอง flash BIOS เเละลงไดรเวอร์ดูนะที่รัก
      Last edited by bunyawat; 11 Oct 2008, 14:18:48.

Comment

รู้ได้ไงว่าไม่ support ครับ

Comment

ผมใช้ 8800gt กะ m2n(ไม่แน่ใจว่าตัวไหน) อยู่นะคับ
          ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะใช้งานได้ตามปกติ

Comment

Originally posted by Dsky View Post
            ผมใช้ 8800gt กะ m2n(ไม่แน่ใจว่าตัวไหน) อยู่นะคับ
            ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะใช้งานได้ตามปกติ
            ตอบ ข้อความแรกเลยนะครับท่าน อิอิิอิ

8800GT pci-ex ใส่ได้ทุกบอร์ดนิครับ

Comment

การ์ดจอ gefore มันก็น่าจะคู่ควรกับ เมนบอร์ด ชิบเซท nforce

Comment

อาการ

Originally posted by TWK. View Post
                อาการยังไง ไม่ Support นะ

แล้วใช้ PSU อะไร
                คืออาการที่ว่าไม่ support คือพอผมต่ออปกรณ์ครบเสร็จลงวินโด แล้วลงไดเวอร์การ์จอ
                เสร็จเมื่อใช้งานเล่นเกมส์ไปเลื่อย (หน้าจะเปลี่ยนสีเป็นสีบานเย็นทั้งจอแต่ cpu ยังทำงานอยู่)
                แต่หน้าจอยังเป็นสีบานเย็นเหมือนเดิม พอจะมีวิธีแก้อย่างไรครับ

Comment

เช็คความร้อน
                  เปลี่ยนไดร์เวอร์

Comment

ผมเคยใช้นะคู่นี้ m2npv-vm + 8800GT ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ อาการที่ว่าเป็นยังไงครับ

Comment

ปกติก็ใช้ได้กับบอร์ดที่รองรับ Pci-Ex ทุกรุ่นนิครับ

Comment

ใช้ได้ทุกบอร์ดนะครับ
                        hardware ตัวอื่นมีปัญหาเปล่าครับ

Comment

สาเหตุที่ไม่support

ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรืป่าวครับ คือผมใช้สายไฟที่ต่อจากการ์ดจอ ที่อยู่ในกล่องการ์ดจอมาต่อกับสาย
                          ซัพพลายเข้า2ต่อเข้าการ์ดจอ1
                          และก็ผมยังใช้ฮาร์ดดิส IDEอยู่ครับ

ช่วยแนะนำทีครับ

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

มันร้อนครับเพ่ๆ
                              ของผมเล่นๆไป อุณภูมิ80+ มะไหร่ จอขาวไปเลย

Comment

Working...
                              X