Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดเคยเอาเครื่องเอเซอร์เข้าศูนย์เพื่อเปลี่ยน DVD Drive บ้างครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดเคยเอาเครื่องเอเซอร์เข้าศูนย์เพื่อเปลี่ยน DVD Drive บ้างครับ ?

ตามหัวข้อเลยคับ ไม่ทราบว่าช่างเค้าจะทำเครื่องเยินหรือเปล่า หรือท่านใดที่เคยเอาเอเซอร์เข้าศูนย์เพื่อทำการซ่อมอื่นๆ เครื่องที่ท่านรับกลับมามีสภาพปกติเพียงใด
    ตอนนี้ผมใช้ 4920G มา 4 เดือน มันเริ่มไรต์แผ่นไม่ค่อยสมบูรณ์แล้วล่ะคับ แต่การใช้งานอื่นๆยังปกติวิ่งฉิวเหมือนเดิม พอดีผมสะพายขี่มอไซค์ทุกวัน แรงสะเทือนมันเริ่มทำเครื่องผมมีปัญหาซะแล้วล่ะ เครื่องผมซื้อประกัน 3 ปี ก็ว่าจะเอาเข้าศูนย์
    ก่อนหน้านี้เคยได้ยินมาว่าเอเซอร์นั้นไดรว์ออพติคอลเสียง่าย ตอนนี้ผมได้สัมผัสถึงความรู้สึกนั้นแล้ว กังวลคับพี่น้องคับ ท่านใดเคยมีประสบการณ์ส่งศูนย์ซ่อม ช่วยบอกเล่ารายละเอียดของเครื่องหลังจากรับกลับจากศูนย์ เพื่อเป็นวิทยาทานให้ผมและสมาชิกท่านอื่นด้วยนะคับ

ส่งเปลื่ยนเลยครับ แล้วแต่ดวงว่าจะได้ช่างเก่งหรือไม่เก่ง

ส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยส่งเครมทั้งเครื่อง ส่งเป็นชิ้นเอา ขี้เกียจแบกไป

Comment

ปกติเปลี่ยน DVD Drive เค้าไม่ต้องแกะเครื่องนะครับ เพราะแค่ขันน็อตที่ยึดมันใต้เครื่องแล้วก็ดันออกมา มันก็หลุดแล้วครับ จากนั้นก็เอาตัวใหม่ใส่ไปในช่องอ่ะครับ ขันน็อต จบข่าว...

Comment

Originally posted by Cheetos View Post
        ปกติเปลี่ยน DVD Drive เค้าไม่ต้องแกะเครื่องนะครับ เพราะแค่ขันน็อตที่ยึดมันใต้เครื่องแล้วก็ดันออกมา มันก็หลุดแล้วครับ จากนั้นก็เอาตัวใหม่ใส่ไปในช่องอ่ะครับ ขันน็อต จบข่าว...

ขอบคุณที่ชี้แนะคับ

Comment

หน้าจอเป็นขนแมว ถ้าเข้าบอกเขาว่าไม่ต้องเช็ดเครื่องให้

Comment

Originally posted by NongAt View Post
            หน้าจอเป็นขนแมว ถ้าเข้าบอกเขาว่าไม่ต้องเช็ดเครื่องให้

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

Comment

Working...
            X