Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต Cat CDMA 1xEV-DO ใครใช้ว่าแรงเปล่าคับ UP$DL ได้เท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ต Cat CDMA 1xEV-DO ใครใช้ว่าแรงเปล่าคับ UP$DL ได้เท่าไหร่

พอดีว่าอยู่ ตจว เลยสนใจนะคับว่าเร็วเปล่า

เท่าที่หาข้อมูลมา เป้นเน็ตที่เร็วมากที่สุด ของระบบไร้สายครับ ช่วงนี้มีโปรโมชั่นด้วย
    ก่อน 31 ธันวา 51 ราคาของ usb จะถูกลงประมาณ เกือบพัน ครับ แล้วก้สามารถผ่อนได้ด้วย
    รายละเอยีดต้องลองไปหาดูเอาเองละครับ ผมก็หามาพอสมควรเหมือนกัน
    พอจะไปซื้อ ของหมดครับ ผมอยู่ขอนแก่นนะครับ เมื่อวานไปถามที่ เคาเตอร์ตึกคอม
    ว่าจะลองไปถามอีกที่เหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าจะมีของรึเปล่า

Comment

ตัวที่เป็น rev.A 3.1/1.8 m ครับ สัญญานดีๆ โหลดบิทก็ได้ 300-350 KB/s
      เล่นเกมส์ ping ในประเทศ 120-250 ต่างประเทศก็ 200-500
      ผมเล่น BF ก็อยู่ประมาณ 200

Comment

โหลดบิทได้ 300 เลยหรือครับท่านใหมผมน้อยจังอยู่ใกล้เสาแค่ 500 เมตรเองโหลดบิทวิ่งสูงสุดที่เคยได้210เองทุกวันนี้180-200 ของผมรายเดือน590นะครับโปรเก่าก่อนมันจะเป็น790เห็นว่าปีใหม่นี้จะขึ้นอีกล่ะลูกค้าเก่าใช้โปรเดิมรอดไป

Comment

Originally posted by 3M View Post
          โหลดบิทได้ 300 เลยหรือครับท่านใหมผมน้อยจังอยู่ใกล้เสาแค่ 500 เมตรเองโหลดบิทวิ่งสูงสุดที่เคยได้210เองทุกวันนี้180-200 ของผมรายเดือน590นะครับโปรเก่าก่อนมันจะเป็น790เห็นว่าปีใหม่นี้จะขึ้นอีกล่ะลูกค้าเก่าใช้โปรเดิมรอดไป
          ครับ ถ้าสัญญาณ ของผมสูงกว่า -55 -57 dBm ค่า Signal Strength จะต่ำ ก็ได้ประมาณท่านครับ
          ถ้าวันใหนอากาศปลอดโปร่ง ได้ % ค่า Signal Strength ถึง 100%(-51dBm) ก็จะโหลด สูงสุดได้ถึง 340 Kb/s เลยครับ บางทีก็โดดไป 380 kb/s เลยทีเดียว
          Last edited by tanagritm; 11 Aug 2009, 14:01:08.

Comment

สรุปไปเลยละกัน

ถ้าอยู่ที่ทีมีสัญญาณดีๆหรือไม่ดี แรงกว่าเน็ต / 2M tot แน่นอน ราคาไม่ต่างกัน

ปัญหาอยู่ที่ว่า จังหวัดที่ใช้ได้มีแค่ 50 กว่าจังหวัด และช่วงสงสัญญาณอาจจะ ไม่ถึงในแตละพื้นที่

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
              ครับ ถ้าสัญญาณ ของผมสูงกว่า -55 -57 dBm ค่า Signal Strength จะต่ำ ก็ได้ประมาณท่านครับ
              ถ้าวันใหนอากาศปลอดโปร่ง ได้ % ค่า Signal Strength ถึง 100%(-51dBm) ก็จะโหลด สูงสุดได้ถึง 340 Kb/s เลยครับ บางทีก็โดดไป 380 kb/s เลยทีเดียว
              โอ้วแรงครับสัญญาณนี้สำคัญจริงๆๆบางทีผมไปต่างจังหวัดเล่นแทบไม่ได้เลยก็มีครับ

Comment

ขึ้นกับตัวรับด้วยนิครับ ตัวใหม่มันสูงสุด 3.1mb ตัวก่อนหน้ามันได้ 2mb

Comment

ของผมตัว 3.1 MB นันล่ะครับ C-motech CCU-680 นะครับ

Comment

test speed แบบ เป็นทางการ ไม่เป็น - -'
                    ใช้ Avation MC727 อยู่

แรงสุดแล้วแหละจ้ะ กะ เนทไร้สาย พาไปไหนกะได้ (ไม่ถึงกะ ทุกทีนะ)

เมื่อปีที่แล้ว ของ Cat มีนมีแต่ตัวเก่า เป็น card แผงใหญ่ ธรรมดา เสียบกะ โนตบุค รุ่นใหม่ บ่อได้

เลยต้อง เสียกะตัง ฟรีๆ ไป เป็นหมื่น ลองเนทมือถือ สรุป ก็เล่นได้ แค่พวก เปิดเนท M เชตเมลนะ แต่มันต่อที่ไหนก็ได้
                    เล่นเกมไม่ไหว

เดียวนี้เขามี ทั้ง สล้อต ตัวสั่น USB ตัวใหม่ 8250 เองด้วย มะก่อน 11000 เปล่า
                    ก็ถือว่าดีนะ สำหรับ คนต้องย้ายที่ทำงาน บ่อยๆ แบบวิศวกรหน้างาน แบบเรา

ดูดบิทไทย เคยเห็น กระโดดสูงสุด 420k ยังมี แต่นานๆๆๆ ส่วนใหญ่ ก็วิ่งราว 230 อะจ้ะ

แต่ในความคิดนะ รู้สึก มานไม่เสถียร ไงไม่รุ ถ้าเลือกได้ ก็ คงใช้ ADSL ดีกว่า

Comment

ยังดีกว่า IPstar หลายขุม นึกถึงแล้วช้ำใจ เอิ้กๆ

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                        ยังดีกว่า IPstar หลายขุม นึกถึงแล้วช้ำใจ เอิ้กๆ
                        ใช่่้ครับดีกว่าโคตรๆๆเมื่อก่อยผมใช้อย่างห่วยใช้ไม่ได้โคตรบ่อยโทรเรียกก็ไม่ยอมมารายเดือนอย่างแพงยกเลิกไปนานแล้วมันยังไม่มาเก็บจานเลยครับ

Comment

Working...
                        X