Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC Q6600 ขำๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC Q6600 ขำๆ

พอดีเพิ่งได้ Q6600 มือ 2 จากคนในเวปเรานี่แหล่ะ มาครับ เลยลองจับลากดู ขำๆ

สเป็คเครื่อง
    Q6600 G0 @3.60GHz (On Air CoolerMaster V8)
    P5Q Deluxe
    GeIL Ultra 4G/800 CL4-4-4-12
    XFX9800GTX+
    Tagan TG600-BZ

ค่า Config
    Bus 400*9
    ทดแรม 1:1 CL 4-4-4-12
    CPU Voltage 1.375
    CPU PLL 1.54
    FSB Voltage 1.24
    DRAM Voltage 2.00
    ที่เหลือ Auto หมด

รัน Orthos ไป ครึ่ง ชม. นิดๆ ก็ราบลื่นดี แต่ไม่ไหวดึกจัด เช้าต้องทำงาน เลยปิด
    อยากถามเพื่อนๆ ว่า Q6600 นี่เค้าลากกันได้ประมาณเท่าไหร่ (Air) แล้วอุณภมิของผม
    นี่น่ากลัวไหมครับ ผมโอเวอร์คล๊อกไม่ค่อยเป็นน่ะครับ อ่านเอา ขำๆ ละกัน 555+

เดี๋ยววันนี้กลับไปลองเทสต่อ ไม่รู้เสถียรหรือยัง อิอิ

แอร์เต็มที่ที่เคยเห็น ก็ 4.0

ของท่านใช้ไฟน้อยดีจัง แหล่มเลย

อุณภูมิ 70 นิดๆผมว่าก็พอรับได้นะ แต่แปลกใจ คอร์ 2-3 อุณภูมิต่ำจัง ไม่ได้เผาทีละ 4 หัวหรอครับ

Comment

ลองใช้ hyper pi เผาดูครับ

Comment

Originally posted by phob View Post
        แอร์เต็มที่ที่เคยเห็น ก็ 4.0

ของท่านใช้ไฟน้อยดีจัง แหล่มเลย

อุณภูมิ 70 นิดๆผมว่าก็พอรับได้นะ แต่แปลกใจ คอร์ 2-3 อุณภูมิต่ำจัง ไม่ได้เผาทีละ 4 หัวหรอครับ
        ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ มันขึ้นๆ ลงๆ นะ สงสัยตอนผมจับภาพมามันลงมาเยอะพอดี เพิ่งเคยใช้ 4 หัว
        ด้วยครับไม่แน่ใจ

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
        ลองใช้ hyper pi เผาดูครับ
        เดี๋ยวเย็นกลับไปลองครับ

ถามต่อนิดนะครับ สมมุตว่าเรารัน Orthos ไปเรื่อยๆ แล้วมันไม่ผ่าน มีข้อสันนิฐฐานหรือ
        ตั้งข้อสงสัยอย่างไรครับ ว่าเป็น เพราะ ร้อนไปไหม หรือ ไฟอะไรไม่พอ อย่างนี้น่ะครับ

Comment

Originally posted by metalslime View Post
          ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ มันขึ้นๆ ลงๆ นะ สงสัยตอนผมจับภาพมามันลงมาเยอะพอดี เพิ่งเคยใช้ 4 หัว
          ด้วยครับไม่แน่ใจ

เดี๋ยวเย็นกลับไปลองครับ

ถามต่อนิดนะครับ สมมุตว่าเรารัน Orthos ไปเรื่อยๆ แล้วมันไม่ผ่าน มีข้อสันนิฐฐานหรือ
          ตั้งข้อสงสัยอย่างไรครับ ว่าเป็น เพราะ ร้อนไปไหม หรือ ไฟอะไรไม่พอ อย่างนี้น่ะครับ
          ดูจากสเปคแล้ว ถ้าไม่ผ่านคงเพราะไฟ CPU ไม่พอ แรมวิ่งตามสเปคอยู่แล้ว ไม่น่ามีปัญหา ความร้อนยังไม่มากจนต้องกลัว 80+ ค่อยเครียด

Comment

Originally posted by phob View Post
            ดูจากสเปคแล้ว ถ้าไม่ผ่านคงเพราะไฟ CPU ไม่พอ แรมวิ่งตามสเปคอยู่แล้ว ไม่น่ามีปัญหา ความร้อนยังไม่มากจนต้องกลัว 80+ ค่อยเครียด
            ขอบคุณท่าน phob สำหรับคำแนะนำครับ

Comment

กินไฟน้อยดี แฮะ

Comment

เหอๆ ไฟ 1.3

Last edited by converseboy; 28 Mar 2009, 13:19:57.

Comment

ไฟ 1.375 / BIOS ตัวไหนครับ

ลง 3D06 ให้ดูหน่อย ขอแค่ 3D06ตัวเดียวพอครับไม่รบกวนมาก

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    กินไฟน้อยดี แฮะ
                    Originally posted by converseboy View Post
                    เหอๆ ไฟ 1.3

Originally posted by peaksf View Post
                    ไฟ 1.375 / BIOS ตัวไหนครับ

ลง 3D06 ให้ดูหน่อย ขอแค่ 3D06ตัวเดียวพอครับไม่รบกวนมาก
                    P5Q Deluxe Bios v.2001 ครับ
                    เดี๋ยวคืนนี้จัดให้ท่าน กลับไปเล่นยาวๆ เลย นี่ทำงานอยู่ อิอิ

Comment

Hyper Pi 4 หัวครับจะได้เผาได้ถ้วนหน้าพร้อมกันทุกหัว แต่ผมว่าก็คงไม่ทะลุ 80 C

Comment

มาแล้วครับ 3DMARK06 ตามสัญญา อิอิ

16553 คะแนน <--- ถือว่า โอเคไหมครับ

Comment

ส่วนอันนี้ Hyper Pi ถือว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ ไม่รู้จริงๆ ไม่ได้แกล้งโง่นะ อิอิ

Comment

ขอแก้ไขหน่อยนะครับ ไฟ CPU จริงๆ ไม่ใช่ 1.375

ผมพิมพ์ผิด จริงๆ แล้ว 1.3875 ครับ พิมพ์ตก 8 ไปตัว

ขออภัยจริงๆ อิอิ

Comment

ใช้ไฟน้อยจัง ลอง Hyper PI
                              เป็น 32m ดูหน่อยสิรอดไหม

Comment

Working...
                              X