Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ lcd เป็นจุดขาว เพิ่งซื้อมาอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ lcd เป็นจุดขาว เพิ่งซื้อมาอะครับ

ตอนที่ไปซื้อร้านเค้าก็เทสจุด dead ให้นะครับ แต่ จุดขาวๆที่ผมว่านั้น มันต้องเล่นไปซักพัก มันก็จะโผล่ออกมาครับ ตามรูปเลยครับ มันเกิดจากอะไรเหรอครับ แล้วจะเอาไปเปลี่ยนที่ร้านได้ไหมครับ
    Attached Files

ถ้าขึ้นตลอด เอาไปเปลี่ยนครับ ไม่เกิน 7 วัีน รีบด่วน อย่ปล่อยละเลยเหมือนผม ชะล่าใจ ทนใช้มาจนทุกวันนี้

Comment

มันไม่ใช่ dead pixel ใช่ไหมครับ นานๆมันจะโผล่มาทีครับ

Comment

ยี่ห้ออะไรครับเนี่ย ส่งเครมดีกว่า
        มันขึ้นบ่อยขนาดไหนครับ

Comment

ก็แล้วแต่นะครับ บางครั้งเปิืดคอมไม่ถึง 20 นาทีก็ขึ้นมาแล้ว บางครั้งเป็นชัวโมงๆ ก็ไม่ขึ้นมาครับ

Comment

โหกลางจอเลย ไม่รู้ว่ากี่จุดขึ้นไปถึงให้เครม แต่นี่จุดเดียวก็เหอะจุดใหญ่นะ

Comment

ส่งเครมไห้ไวครับ

Comment

จุดใหญ่เลยนะนี่ เครมเลยครับไม่ต้องคิดมาก

Comment

มันไม่ใช่ dead pixal อะครับ จากที่ตรวจสอบมา มันคืออะไรครับ จุดขาวๆนั้น .....

Comment

สงสัยอาจจะเป็นเพราะความร้อน ภาวะนาให้ต้องเคลมตุดขึ้น อิอิ

Comment

การ์ดจอ ATI รึป่าวครับ

ถ้าใช้ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดู เพราะจุดแบบนี้ผมก็เคยเป็น แต่มันจะขึ้นอยู่ตรงมุมบนซ้ายของจอ

เพราะปกตอจุด D/B มันจะ Cap ภาพออกมาแล้วไม่เห็นแน่นอน ผมขอเดาไว้ก่อนว่าเป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอ
                      หรืออาจจะเป็นที่โปรแกรมอะไรบางตัวซักอย่าง ไม่ใช่ที่จอ

Comment

Originally posted by Jupis View Post
                        การ์ดจอ ATI รึป่าวครับ

ถ้าใช้ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดู เพราะจุดแบบนี้ผมก็เคยเป็น แต่มันจะขึ้นอยู่ตรงมุมบนซ้ายของจอ

เพราะปกตอจุด D/B มันจะ Cap ภาพออกมาแล้วไม่เห็นแน่นอน ผมขอเดาไว้ก่อนว่าเป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอ
                        หรืออาจจะเป็นที่โปรแกรมอะไรบางตัวซักอย่าง ไม่ใช่ที่จอ
                        ผมว่าท่านนี้พูดถูกนะครับ ถ้ามันเป็นจุดบอดจะจับภาพมาได้ยังไงล่ะครับ ในเมื่อกดปริ้นสแกนมามันก็เอารูปหน้าจอปกติมา ถ้าจะให้เห็นจุดบอดต้องใช้กล้องถ่ายจริงไหมครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิดครับ

Comment

Originally posted by unknowszaa View Post
                          มันไม่ใช่ dead pixal อะครับ จากที่ตรวจสอบมา มันคืออะไรครับ จุดขาวๆนั้น .....
                          ใช้ซิครับ อาการมันเริ่มออกครับ มันคือการไม่ตอบสนองของเม็ดสี ถ้ายังไม่รีบเอาไปเปลี่ยนเกินระยะเปลี่ยน 7 วัน ที่นี้ก็รอมันเป็นครบ 4 จุดถึงจะได้เปลี่ยนแน่ครับ

Comment

Bright Pixel เคลมด่วนครับ ปลอดภัยไว้ก่อน

Comment

ลองเข้าไปดูในเว็บนี้ดูนะครับเผื่อจะช่วยท่านได้บ้างครับ
                              http://www.lcdspec.com/
                              จุดขาวแบบนี้เปลี่ยนเลยครับ

Comment

Working...
                              X