Announcement

Collapse
No announcement yet.

Project ปั๊มแต๋วแอบโหด....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมสั่งสายยางจากคุณ witchtuya 2เมตร 400 อะครับ
    ยี่ห้อ Masterkleer ตามรูปเลยครับ เป็นขนาด 7/16 นะครับ ใส่ 1/2 ได้พอดีเลยครับ แน่นๆเลย
    ไม่รู้ว่าเขายังมีเหลือป่าวนะครับ ลองติดต่อไปดูครับ
    Attached Files
    Last edited by xoom; 29 Apr 2008, 23:00:19.

Comment

ฝาแต่งปั้ม อันนั้น ของยี่ห้ออะไรครับ
      ซื้อไหน และ ราคาเท่าไหร่

Originally posted by xoom View Post
      ผมสั่งสายยางจากคุณ witchtuya 2เมตร 400 อะครับ
      ยี่ห้อ Masterkleer ตามรูปเลยครับ เป็นขนาด 7/16 นะครับ ใส่ 1/2 ได้พอดีเลยครับ แน่นๆเลย
      ไม่รู้ว่าเขายังมีเหลือป่าวนะครับ ลองติดต่อไปดูครับ
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
        ½Òáµè§»ÑéÁ Íѹ¹Ñé¹ ¢Í§ÂÕèËéÍÍÐääÃѺ
        «×éÍä˹ áÅÐ ÃÒ¤Òà·èÒäËÃè
        Alphacool ครับ
        ซื้อมาพร้อม pump จาก คุณ csanti2000 น่ะครับ

Comment

Originally posted by xoom View Post
          เดียวลองติดต่อดูครับ ขอบคุณครับผม
          Last edited by pionut; 7 May 2008, 20:58:25.

Comment

วันนี้ test ระบบคร่าวๆครับ ยังไม่ไม่ได้เอาลงคอม
            โดยต่อเป็นแบบ ปั๊มแต๋ว>>> หม้อน้ำสามตอน >>>>> ซีพียู บล๊อค >>>> ปั๊มแ๋ต๋๊ว สายยาง 1/2 ทั่งระบบ สรุปคร่าวๆนะครับ
            -เรื่องแรงดัน ดีเลยครับ
            -ไม่รั่วซึมตามข้อต่อตางๆ
            -เสียง ปั๊มมันคราง มีเสียงพอสมควรเลยครับ เดียวต้องมาดูอีกทีว่าเกิดจากอะไร เพราะผมเคยเอาลง ถังสีเล็กๆต่อท่อดูดน้ำทิ้งมันก็ไม่ดัง
            -ความร้อนของปั๊ม ผมเปิดปั๊ม แต่ไม่ได้เปิดพัดลมหม้อน้ำ ประมาณ 1 ชั่วโมง (จนถึงเดียวนี้)อุณภูมิค่อนข้างคงที่ เดียวเย็นๆกลับมาดูอีกที่ว่า จะเป็นยังไงครับ

ที่ วงแดงๆ คือที่ๆมันจะไปอยู่ครับ ] รื้อ โลด
            Last edited by pionut; 1 May 2008, 17:13:49.

Comment

เห็นแล้วอยากได้ ปั้ม กับ บล็อค cup ตามด้วยหม้อน้ำ 3 ตอนดีๆๆซะตัวอิอิเบื่อ 745 ละมะเย็นเลย -*-

Comment

แจ่ม

Comment

ยอดเยี่ยมเลยครับ มารอดูผลงานครับ

Comment

ตัวยึดฟิตติ้ง สีน้ำเงินนะครับซื้อที่ไหนครับมันคืออะไรครับ

Comment

รอชมครับ

Comment

ผมประกอบ ตัว บล๊อกลงเครื่องแล้วครับ ตอนนี้ได้แก้ไขเรื่องปั๊มที่ดังแล้ว ขัดแต่ง ในส่วนที่เสียดสี ส่วนไหนไม่ควรเคลื่อนไหวก็ติดกาวซะ เงียบยังกะเป็นปั๊มคนละตัวเลย อิอิ (เงียบมากกกกกก)
                        มาดูอุณหภูมิกันดีกว่า ผม test orthos แค่สองหัวเน่อ (ไม่รู้เก็บ ตัวเลือก หัวCpuได้ไว้ไหนเอาเป็นน้ำ้จิ้มไปก่อนนะครับ
                        ชั่วโมงครึ่ง อณุหภูิมิ สูงสุดที่วัดได้ ประมาณ 55C ครับ idle อยู่ที่ 36C ก็happyนะครับ กับชุดน้ำ งบ 5xxx เรื่อง
                        ความน้ำในถังผมเปิดเครื่องกะปั๊มต่อกันมา 24 ชม อุณหภูมิ น้ำ ไม่เปลี่ยนแปลมากครับ อยู่ที่ 32-35(ดูจากปรอดที่ผมใส่ไว้ในถังอะครับ)
                        ว่างๆจะมา List รายการอุปกรณ์ กับราคา ของชุดปั๊มนี้ให้นะครับ

Last edited by pionut; 3 May 2008, 22:42:13.

Comment

แจ่มเป็ดเลยครับ
                          ว่าจะลองทำอยู่เหมือนกัน
                          เซ็งปั๊มแมร่งแพงโคตรๆ

Comment

Originally posted by dumbell View Post
                            มาดูน้องแตวของผมบ้างครับ
                            อยากเห็นหน้าตาปั๊มจังครับ

Comment

นี่ก็เจ๋งนะ
                              http://img2.smileupload.com/imgview....2551105527.jpg

Comment

Working...
                              X