Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41-310 ใส่แรมได้สูงสุดที่เท่าไรอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41-310 ใส่แรมได้สูงสุดที่เท่าไรอ่ะ

เหนบางคนบอก2

บางคนบอก4

ขอผู้รู้จิงๆอ่ะครับ

ขอบคุนครับ

เราพยายามหาข้อมูลให้แล้วะแต่หาไม่เจอเลยอ่ะ เอาอย่างงี้เรามีวิธีหานะ

ยกเครื่องไปร้านแล้วลองเลยถ้าตั้งใจที่จะซื้อ 2 GB จิง ๆ อ่ะนะ

เพราะเราคิดว่ามันน่าจะใส่ได้นะ มีลูกค้าเอาเครื่องมาเพิ่มแรมเหมือนกัน S41 อ่ะ แต่ไม่รู้ว่า รุ่นไหนนะใส่ได้ถึง 2 GB เลยอ่ะ

Comment

4กิกคับข้างละ2กิก2อัน

Comment

ผมรู้ว่า s41 รุ่นหลังๆเนี่ยสามารถใส่แรมได้ 4 gb

แต่รุ่นแรกเลยอ่ะ s41-310 มันใส่ได้มากสุดเท่าไร ผมไม่ค่อยแน่ใจ

ผมชัก งง ไปหมดละ

Comment

Originally posted by pom123 View Post
          ผมรู้ว่า s41 รุ่นหลังๆเนี่ยสามารถใส่แรมได้ 4 gb

แต่รุ่นแรกเลยอ่ะ s41-310 มันใส่ได้มากสุดเท่าไร ผมไม่ค่อยแน่ใจ

ผมชัก งง ไปหมดละ
          กำมันชิพตัวเดียวกันคับฟันธง4กิกคับ-*-

Comment

4 กิ๊กคร้าบ.. ใส่ิอยู่

Comment

ขอบคุนค้าบ

ในเมื่อคนใช้ s41-310 มายืนยันให้

ก้อต้องเชื่อละค้าบ

ว่าแต่ว่า

4gb เนี่ยใช้

xp or vista อ่าฮะ

Comment

4 GB คับพี่น้อง

Comment

4 กิ๊ก ใน xp คร้าบ จะเห็นแรมแค่ 3 กิ๊ก
                  เล่นวิสต้านานๆที แต่เห็นแรมได้ครบทั้ง 4 กิ๊ก

ก็ลองถอดของเดิมออก 1 แถวสิครับ แร้วก็ใส่ 2 กิ๊กแผงเดียวเพิ่มเข้าไป
                  หากคิดว่าส่วนใหญ่จะใช้งานแค่ xp
                  แร้วเมื่อแน่ใจว่าต้องการเล่นวิสต้า ก็ค่อยหามาใส่เพิ่มทีหลังก็ได้

ราคาก็น่าจะถูกลงกว่าเดิมด้วย save save..

Comment

Originally posted by widya View Post
                    4 กิ๊ก ใน xp คร้าบ จะเห็นแรมแค่ 3 กิ๊ก
                    เล่นวิสต้านานๆที แต่เห็นแรมได้ครบทั้ง 4 กิ๊ก

ก็ลองถอดของเดิมออก 1 แถวสิครับ แร้วก็ใส่ 2 กิ๊กแผงเดียวเพิ่มเข้าไป
                    หากคิดว่าส่วนใหญ่จะใช้งานแค่ xp
                    แร้วเมื่อแน่ใจว่าต้องการเล่นวิสต้า ก็ค่อยหามาใส่เพิ่มทีหลังก็ได้

ราคาก็น่าจะถูกลงกว่าเดิมด้วย save save..
                    เห็นด้วยครับ ^_^

Comment

Working...
                    X