Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Black Series 780-GMA กับ แรมบัส 1066 มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ Black Series 780-GMA กับ แรมบัส 1066 มั่งครับ

ผมใช้ KingMax 1066 อยู่แต่ทำไมมันเห็นแค่บัส 800 อะครับ board หรือ แรมมีปัญหาครับ ทำยังไงก็ไม่ได้ พอ set ที่ bios เป็นบัส 533 ก็บูตไม่ขึ้นเลยครับ เศร้า
    ช่วยหน่อยครับ จะขายแรมทิ้งอยู่และครับ T_T ขาดทุนย่อยยับ T_T
    Upload รูปไม่ได้อะครับ ช่วยหน่อยครับ

ดันๆ

Comment

ลากเอาสิคับ

ผมก็ลากจาก บัส 800 เหมือนกัน

ถ้าจะให้เห็น 1066 ต้องพวก WIN 64 Bit

Comment

ซีพียูอะไรอ่ะครับ

Comment

Kingmax 1066 ผมใช้อยู่ครับ เล่นได้ครับ ดูที่ลายเซนต์ได้เลยครับ

Comment

ต้องใช้กำลังภายในดันมันออกมาคับ ว่าแต่จะดันได้เท่าไหร่คับ อิอิ

Comment

งง ว่ามันเกี่ยวอะไรกับ window 64 bit อะครับ แล้วถ้าใช้ปกติมันจะไปไม่ถึงหรอครับ จะได้ขายทิ้งมาซื้อ bus 800 แต่เคยเห็นตาม web ใช้ได้อ่ะครับ T_T PC 8000 ก่าๆอะไรเนี่ยอะ T_T ปล: แรม Kingbox นี่ลากได้ไกลไหมครับ

Comment

1066 มันไม่เจาะจง windows 64 bits หรอกครับ มันใช้ได้ทั้ง 32 และ 64 ครับ

Kingmax 1066 มันก็คือ Kingmax 800 แหละครับ เพียงแค่ว่า Chip DDR2 800 ชุดนี้มันดันลากได้ถึง 1066 ผู้ผลิตหัวใส ก็เลยเอาไอ้พวกเนี้ย ติดแบนท์ 1066 ซะเลย โดยไม่ต้องไปแก้ SPD อะไรเลยครับ ไม่ต้องเพิ่มต้นทุนด้วย เพียงแค่ เขาบอกเป็นนัยๆ ว่า แรมชุดนี้ ไปถึง 1066 ครับ แล้วก็เพิ่มราคาในต้นทุนเท่าเดิมครับ

แต่ผมยอมรับอยู่อย่างนึงครับ ว่า แรมชุดนี้ ไม่ร้อน แล้วก็สามารถลาก บัส 800 CL4 ได้สบายครับ แค่เพิ่มไฟอีกหน่อย

1000 CL4 ก็ไม่น่าจะมีปัญหาสักเท่าไร (ต้องเริ่มลากที่ 800 ครับ)

แต่มันมีข้อจำกัดตรง Bandwidth อ่ะครับ มันจะอยู่ที่ไม่เกิน 9000 MB/s ที่ไฟ 2.1v ครับ (ใช้ EVEREST วัด)

Comment

T_T ไปถอย g Skil มาแทนและครับ T_T

Comment

กำ 64bitเกี่ยวไรกับ800หรือ1066 64bitจะเกี่ยวก็ตรง เห็นแรมมากกว่า4กิ๊กก็เท่านั้น CPU x2ตั้งแรมวิ่งได้มากสุด800ครับอยากได้มากกว่านี้ลากเอาจิ ส่วนCPUx4 ตั้งแรมได้มากสุด1066(ถ้าวิ่งไหว)แต่ถ้าอยากให้วิ่งมากกว่า1066ก็ลากเอาอิกเหมือนกัน

Comment

Originally posted by sayhiyou View Post
                      T_T ไปถอย g Skil มาแทนและครับ T_T
                      ถอยมาใหม่แล้ว ผลเป็นไงบ้างครับ ดีขึ้นหรือปล่าว

Comment

ถ้าจะใช้ 1066 โดยที่ไม่ต้องการโอเวอร์คล๊อกก็ต้องใช้กัยซีพียู ฟีน่อมครับไม่ว่าจะเป็น X3 หรือ X4 ก็จะวิ่งที่ 1066 ครับ แต่ถ้าใช้กับตระกูลแอดล่อนจะรับสูงสุดที่ 800 เท่านั้นครับ

ในกรณีของท่านถ้าใช้ฟีน่อมเซต 533 หรือ 1066 แล้วไม่ขึ้นต้องเพิ่มไฟตามสเปกที่มันบอกบนแผงแรมครับ

Comment

ก็ใช้ กับ Phenom อะครับ แต่ก็วิ่งแค่ 800 G-Skill ก็ดีครับ ว่าจะเอาบอรด์ไปเครม และครับ
                          รอไป test เครื่องเพื่อนก่อน เลิกใช้ตลอดชีวิต ECS+KingMAX T_T

Comment

G-Skil + Phenom 8450 ลากได้เกือบ 2.6 แบบลากบัสเฉยๆเลยครับ ประทับใจ 4g 2000B เอง แถม Sticker เท่ห์ๆด้วย

Comment

Originally posted by sayhiyou View Post
                              เลิกใช้ตลอดชีวิต ECS+KingMAX T_T

ที่ท่านเลิกใช้น่ะ ผมใช้อยู่ทั้งคู่เลยครับ อิอิอิ

G-Skil + Phenom 8450 ลากได้เกือบ 2.6 แบบลากบัสเฉยๆเลยครับ ประทับใจ 4g 2000B เอง แถม Sticker เท่ห์ๆด้วย
                              ยินดีด้วยครับ ที่ได้แรมคู่ใจแล้ว

Comment

Working...
                              X