Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบทสรุป Splinter Cell Chaos Theory หน่อยครับ พอดีติดด่าน 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบทสรุป Splinter Cell Chaos Theory หน่อยครับ พอดีติดด่าน 2

ขอบทสรุป Splinter Cell Chaos Theory หน่อยครับ พอดีติดด่าน 2 บนเรืออ่ะครับฆ่าทหารตายหมดแล้วไม่รู้ว่าทำงัยต่อครับ

ขอรูปหน่อย ไม่มีรูปบอกไม่ถูก

Comment

ด่าน 2 บนเรือน่ะครับ ฆ่าหมดแล้ว ทำอะไรต่อครับ ช่วยหน่อยครับใครเคยเล่น ผมเล่นตั้งนานแล้ว วิ่งไปวนมาไม่รู้จะไปไงต่อครับ
      Last edited by TORMAN; 23 Feb 2009, 00:43:26.

Comment

ถ้าจำไม่ผิด มันให้เรา ตัดสายไรสักอย่างหรือว่าเก็บของนี้แหละ จำไม่ได้ 3-4 อันมั่ง แล้วก็ไปฆ่ากัปตัน ในห้องกัปตัน อ่าครับ น่าจะกำลังเล่นไผ่อยู่ แล้วก็ขึ้นเรื่อหนี เรื่อจะอยู่ถ้ายเรื่อที่เราขึ้นไปอ่าครับ ผมก็จำไม่ค่อยได้นะครับ ผ้าผิดขออภัย

Comment

ถ้าอยู่ข้างบนลงไปข้างล่างก่อนครับ

Comment

ภารกิจของด่านนี้มันให้ทำอะไรครับ ผมไม่เก่งภาษา เท่าไหร่ครับ

Comment

ดันให้เล่นของ ps2 นานมากและนะเนี่ย อิอิ

Comment

ภารกิจ2 บนเรือมาเรียน่า ซีซ่า

ภารกิจหลัก - ตั้งเครื่องติดตามลังอาวุธเถื่อนที่อยู่ตามจุดต่างๆของเรือ, สอบภามข้อมูลและสังหารฮิวโก้ ลาเซนด้า
                ภารกิจรอง - หาข้อมูลของคนที่ลาเซนด้าติดต่อ

พอดีผมเล่นนานแล้วแต่หลายรอบเลยจำได้ขึ้นใจ(เพราะต้องการให้ผ่าน100%) หลักๆคือค้นหาลังอาวุธครับ(มองด้วยกล้องเบอร์3) และหารายชื่อคนที่ลาเซนด้าติดต่อค้าขายอาวุธพวกนี้(ข้อมูลอยู่ในห้องคอมหลังจากขึ้นมาจากห้องเครื่องที่มีแก๊สรั่วแล้ว ในห้องจะมีการ์ดสองคน) หาข้อมูลเสร็จก็หาลังต่อไปเรื่อยๆครับ จนสุดท้ายแล้วจะต้องไปล็อกคอกัปตันเรือเพื่อถามว่าลาเซนด้าอยู่ที่ไหน และสุดท้ายคือถามข้อมูลและสังหารซะ เพราะมันเป็นคนฆ่าวิศวกรในฉากแรกโดยการช๊อตไฟฟ้าและหนีมาได้ สุดท้ายก็หาทางออกจากเรือครับ ไม่ยากไม่ง่าย

Comment

คือด่านนี้แรกๆมันไม่ค่อยมีอะไรมากมายเลยเดินไปตามทางสำรวจกล่องแต่พอใกล้จะผ่านมันจะเรื่มงงว่าไปไหนต่อ

วีธีแีรกเลยครับ กด F1 เลือก map ถ้ามีอะไรให้เราไปทำมันจะขึ้นจุดแดงๆแบบนี้

Comment

แล้วหลักๆเลย ตอนเจอตัวนี้รัดคอมันซะแล้วค้นตู้ด้านหลังมันเพื่อหาเอกสาร

Comment

ok จุดสุดท้ายไม่ต้องฆ่าทั้งหมดเพราะในห้องนั้นมันจะมี 3คน ให้รอจังหว่ะคนนี้เดินมาที่ตู้เย็นแล้วรัดคอถามความลับมันซะแล้วก็จัดการมัน

หลังจากนั้นก็ไปด้านหลังเรื่อแล้วลงเรือเล็กก็ผ่านแล้วคับ

ดีนะกำลังอยากเล่นเพื่งลงเสร็จพอดี เลยมีรูปมาให้ดู -..- งงตรงไหนก็ลองถามใหม่ละกันคับ

Comment

ความจริงด่านนี้ไม่ต้องฆ่าใครเลยก็ได้นะครับ ( ทั้งด่านผมจัดการแค่ 1 คน Lacerda แล้วก็น็อคกัปตัน )

Comment

ถึง ด่าน ที่ 4 คับ ฉาก บน ตึก ที่ มี ค๊อป เตอร์ มา จอด มัน ให้
                          โหน สาย ไฟ ไป ผั่ง ตรง ข้าม น่ะ ทำ ไม มัน ถึง ตก กลาง ทาง ไม่ ร
                          ู้ ต้อง ทำ อย่าง ไร จน ปัญญา จิงๆ

ช่วย หน่อย น่ะ คับ มัน คา ใจ

Comment

ผมติดด่านใกล้ๆสุดท้ายอ่ะ ที่เข้าไปในช่องแอร์เพื่อไปฟังข้อมูล แล้วก็คลานถอยหลังออกมา แต่มันคลายแล้วไม่ออกอ่ะ ติดตรงโค้งของช่องแอร์ ถอยหลังต่อไม่ได้เลย

Comment

ไป ถึง ด่าน ใกล้ สุด ท้าย แล้ว หรอ คับ ช่วย บอก ด่าน ที่ 4 ให้ หน่อย สิ คับ ตรง บน ตึก ที่ โหน สาย ไฟ ข้าม ไป นะ ช่วย บอก วิธี ที่ ทำ ให้ มัน ไม่ หล่น กลาง ทาง หน่อย

ปล. ผม แนะ นำ วิธี การ เล่น โดย ดู คลิป จาก youtube นะ คับ ส่วน ผม ก็ ทำ ตาม มัน แต่ ก็ ไม่ ผ่าน อยู่ ดี

Comment

Working...
                              X