Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อน ๆ ช่วยสเปค amd นี่ให้หน่อยสิครับ จะถอยมาวันอังคารละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อน ๆ ช่วยสเปค amd นี่ให้หน่อยสิครับ จะถอยมาวันอังคารละ

AMD x2 4000+ 2090

RAM OCZ 800 x 2 1800

Mainboard M3A 3200

HDD Western 2170

HD3850 512mb 6800

DVD-rw 1000

PSU Delux 450W 650

เคสบ้าน ๆ 400

รวม 18110 บาท

โอเคไหมครับเพื่อน ๆ พี่ ๆ เทพ ๆ ทั้งหลาย

จะไปถอยมาวันอังคารนี้แล้ว

เอ่อ ถามนิดนึงครับ ถ้าจะ clock ซักนิด ๆ หน่อย ๆ พอกระชุ่มกระชวย
    psu นี่รับไหวไหมครับ

ถามนิดนึง OCZ 1gb ตัวละเท่าไหร่หรอคับ บัส ตั้ง 800 2 ตัว 1800 เองหรอ รุ่นไหนอะ

Comment

ก็ใช้ได้แล้วนะครับ

แต่ถ้าเป็นผมนะจะเอาบอร์ดเป็น ABIT AX78 อ่ะ ราคาประมาณสามพันหนึ่งร้อย ASUS รุ่นเล็กๆไม่ไหวห่วยไปอ่ะ

แต่ถ้ามีงบมากกว่านี้ก็เอาเงินไปเพิ่ม CPU รุ่นใหญ่กว่านี้หน่อยนะเพิ่มได้แค่ไหนก็เอาแค่นั้น (ถ้ากะเล่นเดิมๆ) ถ้าจะคล๊อกก็วัดดวงครับ ว่าจะถึงสามกิ๊กเปล่ากับซิงค์เดิม

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=159129

Comment

Originally posted by incubus View Post
        ถามนิดนึง OCZ 1gb ตัวละเท่าไหร่หรอคับ บัส ตั้ง 800 2 ตัว 1800 เองหรอ รุ่นไหนอะ
        รุ่นนั้น รู้สึกว่าจะ CL 5-5-5-15 ครับ

ถ้าตัว SLI บัส 800 4-4-4-12 รู้สึกว่าสองพันสองสองพันสาม

Comment

PSU ไม่รู้สิ แบบว่าถ้ากะเอาใช้งานให้ทนๆเปลี่ยนดีกว่า เอา Enermax รุ่นยอดนิยมยังดีกว่าอีก

Comment

ถ้าเปลี่ยน m/b เป็น alivenf7 แล้ว เอางบไปโปะ PSU เป็น enermax350w จะ work
            ไหมครับท่าน !!!

Comment

Mainboard M3A..Bios เวอร์ชั่น 0601 ให้ไฟซีพียู 1.700 เลยนะคับ...ใช้อยู่ แหล่ม...!!

Comment

Originally posted by kirk View Post
                รุ่นนั้น รู้สึกว่าจะ CL 5-5-5-15 ครับ

ถ้าตัว SLI บัส 800 4-4-4-12 รู้สึกว่าสองพันสองสองพันสาม
                CL 5-5-5-15 บัส 800 1gbx2 ราคา1800 เองหรอคับ

Comment

Originally posted by incubus View Post
                  CL 5-5-5-15 บัส 800 1gbx2 ราคา1800 เองหรอคับ
                  เดี๋ยววันนี้ไปพันทิพย์แล้วจะดูให้ครับ

Comment

ครับผม งั้นฝากดูบัส 677ด้วยนะคับ

คือสรุปว่าฝากดูบัส 667 กับ 800 เเบบรุ่น value ของOCZ

ชุดKIT 1gbx2

เพราหาราคาตามเวบม่ายเจอเลย ไม่รู้ว่ารุ่นต่อจาก value เเพงป่าว ถ้าไงรบกวนดูให้หน่อยละกันคับผม

Comment

Originally posted by nattt View Post
                      Mainboard M3A..Bios เวอร์ชั่น 0601 ให้ไฟซีพียู 1.700 เลยนะคับ...ใช้อยู่ แหล่ม...!!
                      แจ่มดีครับ

อัดไฟแรมได้เท่าไรอ่ะครับ

แล้วลากเป็นไงบ้างอั๊บ

ว่าจะซื้อมาใส่กับ 6000+ ไว้ดูดบิต

M3A32-MVP จะได้ไปเล่นกับเจ้าดำ9600+

Comment

ครับผม งั้นฝากดูบัส 677ด้วยนะคับ

คือสรุปว่าฝากดูบัส 667 กับ 800 เเบบรุ่น value ของOCZ

ชุดKIT 1gbx2

เพราหาราคาตามเวบม่ายเจอเลย ไม่รู้ว่ารุ่นต่อจาก value เเพงป่าว ถ้าไงรบกวนดูให้หน่อยละกันคับผม
                        ไม่รู้นะเท่าที่จำได้ รุ่น Value ราคามันไม่ได้ถูกกว่าตัวมีซิงค์เท่าไรอ่ะ

ก็คิดว่าซื้อซิงค์แรมดีๆมาใส่ละกัน อิอิ ซิงค์แรมบ้านๆก็อันเป็นร้อยแล้วแถมห่วยอีกตางหาก

ยังไงแรม OCZ ไม่ใช่รหัสเทพมันก็ชิพแรมบ้านๆแหละครับ แต่มันแค่มาคัดเกรดว่าวิ่งตามนั้นไหวอ่ะครับ

พูดถึงราคามันก็แพงกว่าแรมบ้านๆหลายๆยี่ห้อไม่กี่บาทคิดว่าซื้อซิงค์สวยๆใส่อะ

แต่ผมว่าตัวที่น่าเล่นตัว SLI DDR800 อย่างน้อยบัส 400 4-4-4-X ก็วิ่งได้แน่ๆไฟ 2.1 ไม่ต้องมาเสี่ยงวัดดวง อิอิ

แต่เรื่องราคาเดี๋ยวจะไปดู+กับถามให้ครับ

Comment

Originally posted by OsamaB View Post
                          AMD x2 4000+ 2090

RAM OCZ 800 x 2 1800

Mainboard M3A 3200

HDD Western 2170

HD3850 512mb 6800

DVD-rw 1000

PSU Delux 450W 650

เคสบ้าน ๆ 400

รวม 18110 บาท

โอเคไหมครับเพื่อน ๆ พี่ ๆ เทพ ๆ ทั้งหลาย

จะไปถอยมาวันอังคารนี้แล้ว

เอ่อ ถามนิดนึงครับ ถ้าจะ clock ซักนิด ๆ หน่อย ๆ พอกระชุ่มกระชวย
                          psu นี่รับไหวไหมครับ
                          การเปรียบเทียบต่อไปนี้ไม่ได้หวังที่จะทำลายยี่ห้ออื่นๆแต่เพื่อแนะนำประโยชน์สูงสุดแก่ผู้ใช้ในการเลือกซื้อสินค้าเท่านั้น

แนะนำเมนบอร์ดที่มีจำหน่ายแล้วนะครับ คือ GA-M770DS3 สาวก AMD สามารถซื้อหากันได้มีแล้วที่ Com7 ราคาประมาณ 3,XXX Bath ข้อดีเทียบกับ AXXX M3A คือ

1.All Solid Capacitor ลดปัญหา C บวมแบบเก่าๆถ้าใช้ Electric Capacitor นะจ๊ะ
                          2. Option อื่นๆมากกว่าเช่น PCI-e 1X = 4 ช่อง , มี firewire1394 , ต่อพัดลมได้ 5 ตัว , Sound OnBoard Realtek ALC 888
                          3. การออกแบบ Ultra Durable Design

กดดูรูปเต็มๆ GA-M770-DS3

เทียบหน้าตาความหล่อกับ M3A หน่อย

Review จาก OCZ

http://www.overclockzone.com/Lightro...DS3/index.html

ช่วงนี้ขายดีมากสำหรับรุ่นนี้ใครสนใจก็ถามราคาที่หน้าร้าน Com7 หรือร้านอื่นๆใน Pantip ครับ

ผมแนะนำเมนบอร์ดตัวนี้เป็นอย่างยิ่งครับ หากเทียบกับตัวที่ท่านโพสมา

กดอ่านด่วน

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=656

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                            การเปรียบเทียบต่อไปนี้ไม่ได้หวังที่จะทำลายยี่ห้ออื่นๆแต่เพื่อแนะนำประโยชน์สูงสุดแก่ผู้ใช้ในการเลือกซื้อสินค้าเท่านั้น

แนะนำเมนบอร์ดที่มีจำหน่ายแล้วนะครับ คือ GA-M770DS3 สาวก AMD สามารถซื้อหากันได้มีแล้วที่ Com7 ราคาประมาณ 3,XXX Bath ข้อดีเทียบกับ AXXX M3A คือ

1.All Solid Capacitor ลดปัญหา C บวมแบบเก่าๆถ้าใช้ Electric Capacitor นะจ๊ะ
                            2. Option อื่นๆมากกว่าเช่น PCI-e 1X = 4 ช่อง , มี firewire1394 , ต่อพัดลมได้ 5 ตัว , Sound OnBoard Realtek ALC 888
                            3. การออกแบบ Ultra Durable Design

กดดูรูปเต็มๆ GA-M770-DS3

เทียบหน้าตาความหล่อกับ M3A หน่อย

Review จาก OCZ

http://www.overclockzone.com/Lightro...DS3/index.html

ช่วงนี้ขายดีมากสำหรับรุ่นนี้ใครสนใจก็ถามราคาที่หน้าร้าน Com7 หรือร้านอื่นๆใน Pantip ครับ

ผมแนะนำเมนบอร์ดตัวนี้เป็นอย่างยิ่งครับ หากเทียบกับตัวที่ท่านโพสมา

กดอ่านด่วน

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=656
                            แล้วอุปกรณ์ที่มีอินเทอร์เฟท PCI-e x1 มันมีอะไรขายบ้างแล้วอ่ะครับ

แบบว่าผมโง่อ่ะไม่รู้จริงๆ อยากถามหน่อย เห็นบอร์ดตัวนี้มันมีเยอะ แต่แสดงว่ามันก็ต้องมีขายกันเยอะแล้วสิครับ

Comment

แก้ครับกดซ้ำ
                              Last edited by incubus; 16 Feb 2008, 12:25:16.

Comment

Working...
                              X